Siam Falconry Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Siam Falconry Club

ชมรมผู้ฝึกเหยี่ยวเป็นกีฬาแห่งประเทศไทย

บ้านบ้าน  Events  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum

ชี้แจงเรื่องมี คน บุคคล กลุ่มคน แอบอ้างใช้โลโก้

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
nui_rc
Admin members
nui_rc

ชี้แจงเรื่องมี คน บุคคล กลุ่มคน แอบอ้างใช้โลโก้  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ชี้แจงเรื่องมี คน บุคคล กลุ่มคน แอบอ้างใช้โลโก้    ชี้แจงเรื่องมี คน บุคคล กลุ่มคน แอบอ้างใช้โลโก้  EmptyThu Apr 03, 2014 12:02 pm

Siam Falconry Club สยาม ฟอลเคินรี่ คลับ (SFC.) ชมรมคนไทยฝึกหัดเหยี่ยวเป็นกีฬาล่าสัตว์ ขอชี้แจงเรื่องมี คน บุคคล กลุ่มคน แอบอ้างใช้โลโก้ Siam Falconry Club ไปใช้ในทางที่มิชอบ หรือ ตราเครื่องหมาย และชื่อย่อ การนำไปใช้แอบอ้างในทางที่ผิด ในทางที่ไม่เหมาะสม และบางครั้งก่อให้เกิดความเข้าใจผิดแก่บุคคลที่ได้พบเห็น ทำให้สมาชิกรุ่นเก่า ผู้ก่อตั้งชมรมเกิดความไม่สบายใจ แม้ว่าการดำเนินการของชมรม หยุดลงไปนานแล้วก็ตาม ผมขอโทษที่ผมไม่เคยไปดูแลและใส่ใจกับชมรมอีก ทำให้มีบุคคลอื่นๆนำชื่อและ โลโก้ (LOGO) ที่ออกแบบมาในยุคแรก ยังไม่ผ่านการตัดสินว่าใช้อย่าเป็นทางการ(ไม่มีขอบสีดำ) ถูกนำออกไปใช้ในการขายนกล่า และพูดจาหรือแสดงรูปภาพในเชิงค้าขายนกล่า และยังแอบอ้าวว่าเป็นสมาชิกอีกด้วยทั้งที่ไม่เคยมาร่วมงานใดๆในวงการ การจัดงานของชมรม หลายคนบอกว่าไม่เคยเห็นบุคคลนี้มางานเลย ผมก็ขอโทษครับ ที่ทำให้สมาชิกบางท่านรู้สึกไม่สบายใจ ผมได้ทำการว่ากล่าวตักเตือนไปแล้ว บุคคลกลุ่มนั้นจะแก้ไขตัวเองหรือไม่ ขึ้น วิจารณญาณของเขาเอง
ขึ้นไปข้างบน Go down
nui_rc
nui_rc

ชี้แจงเรื่องมี คน บุคคล กลุ่มคน แอบอ้างใช้โลโก้  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชี้แจงเรื่องมี คน บุคคล กลุ่มคน แอบอ้างใช้โลโก้    ชี้แจงเรื่องมี คน บุคคล กลุ่มคน แอบอ้างใช้โลโก้  EmptyThu Apr 03, 2014 12:05 pm

กลุ่ม FB ขณะที่ผมเองก็ยังไม่รู้ไม่เห็นในกลุ่มที่เขาสร้าง มีคนเตือนว่า กลุ่มโคราช กำลังตั้งตนเองเป็นแหล่งค้านกล่าแล้ว อันนี้ผมเองไม่รู้ว่า ทำไมผมถึงไม่รู้ มีคนส่งลิงค์มาให้ ก็ดูไม่ได้ ทั้งที่ผมก็น่าจะเห็น ผมเข้าใจผมไม่มีสิทธิเห็น ถูกปิดกั้นนี่เอง ฮ่าๆๆ ถึงว่า มีคนบอกว่าทำไมเย็นใจอยู่ได้ ไม่รู้ไม่เห็นเหรอ จะมีคนบอกว่ายิ่งใหญ่ว่าชมรมต่างๆอีกนะ เพราะใช้คำว่า สมาคม
ปกติไม่มีใครกล้าใช้หรอก นอกจากคนไม่รู้เรื่อง สมาคมเป็นนิติบุคคลได้และจะให้ดีถ้าจดทะเบียนจัดตั้งให้ถูกต้องตามกฎหมายก็จะดีนะครับ ฝากไว้ให้คิด การซื้อขายสัตว์อะไรก็ตามผมถือว่าไม่ผิดครับ ก็ซื้อหามาเลี้ยงได้ตามปกติ มีแล้วชนิดๆนั้นๆก็คงพอ ถ้าไม่ไหวก็ขายออกไป แต่ไม่ใช่แกล้งทำเป็นว่าไม่มีเวลา คนที่บ้านไม่ให้เลี้ยง เหตุผลตัวเองทั้งที่อยู่ แต่ขายตลอด ผมก็ซื้อมาเลี้ยงพอครับ ไม่ไหวก็ทนจนมันตายจากเราไป ไม่ขายกินเพราะกำไรแค่นั้นไม่ทำให้มีรถมีบ้านและมีชีวิตดีๆได้ครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down

ชี้แจงเรื่องมี คน บุคคล กลุ่มคน แอบอ้างใช้โลโก้
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1