Siam Falconry Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Siam Falconry Club

ชมรมผู้ฝึกเหยี่ยวเป็นกีฬาแห่งประเทศไทย

บ้านบ้าน  Events  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
Similar topics
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum

ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Montree
ผู้มาเยือน

ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ   ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ EmptyTue Apr 09, 2013 2:32 pm

รบกวนทีครับ อยากหาความรู้เพิมเติมครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
birdz

birdz

ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ   ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ EmptyThu Apr 11, 2013 6:36 pm

ยังอยู่ครับ อิอิ เฟสบุคเลยครับ
??????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ   ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ EmptyFri Apr 12, 2013 4:52 pm

มีกลุ่มลับ กลุ่มปิด และเปิด ใต้ดินใต้ถุนบ้าน และกลุ่มถูกกฏหมาย บอร์ดมักไม่ค่อยเล่นกัน
nui_rc
Admin members
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ   ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ EmptyTue Apr 23, 2013 11:29 am

คุยการสื่อสารรวดเร็ว บอร์ดก็เลยหมดความนิยมครับ ยากที่จะเปิดทำการได้อีก การจับกลุ่มมีน้อยลงเน้นเป็นกลุ่มใกล้บ้านกันครับ กลุ่มเล็กกลุ่มน้อยมากมาย ทั่งที่อยู่นอกเน็ทและกลุ่มที่พบเจอกันครับ
??????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ   ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ EmptyFri Apr 26, 2013 2:24 pm

จริงๆแล้วเว็บบอร์ดน่ะสำคัญกว่า FB ซะอีก อย่างว่าอะนะ ร้อยละ 90 เป็นนกผิดกฏหมายทั้งหมด และ FB ก็ซื้อง่ายขายคล่องกว่าเว็บบอร์ดมากมายนัก ราคาไม่ต้องพูดถึง (Over)
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ   ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ EmptyMon Apr 29, 2013 10:08 am

ที่เว็บบอร์ด สำคัญกว่า FB เพราะเป็นแหล่งศึกษาและเรียนรู้ แลกเปลี่ยนความคิดเห็น เป็นที่น่าเสียดาย เว็บบอร์ด ถูกมองว่าเป็นแหล่งซื้อขายใหญ่ จึ่งอันที่จริงการขายในบอร์ดทุกบอร์ดเป็นเรื่องปกติไป โดยเฉพาะบอร์ดที่ขาดการดูแลจากทีมงาน จนเหลือผู้สร้างบอร์ดที่ต้องเข้ามา ดูแลเอง ไม่มีเวลาดูได้ทั่วถึงทุกวัน เป็นโอกาสดีที่ผู้ขายของผิดกฎหมายเข้าหามาประโยชน์ตรงนี้

ในที่ที่สุดบอร์ดก็ปิดลง เพราะเหตุนี้แหล่ะครับ
ongnisuka
New members.
New members.
ongnisuka

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ   ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ EmptyWed Oct 16, 2013 9:09 am

ผมยังอยู่นะครับ แอบเข้ามาเรื่อยๆ
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ   ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ EmptyWed Oct 16, 2013 3:18 pm

ขอบคุณพี่โอ่งที่ยังนึกถึงบอร์ดครับ ไม่ต้องแอบหรอกครับ แสดงตัวพูดคุยเลยครับ เพราะนกที่พี่โอ่งมีก็เป็นนกถูกกฏหมายอยู่แล้วนี่ครับ ไม่แน่บอร์ดมีสมาชิกใช้งานอีกอาจจะมีการรวมตัวครั้งใหญ่อีกอย่างที่เคยจัดมาแล้ว3ครั้ง
kidatt
VIP_members
VIP_members
kidatt

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ   ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ EmptyWed Oct 30, 2013 4:23 pm

ผมว่าที่ปัจจุบันบอร์ดถูกหลงลืมอาจเป็นเพราะในสมาร์ทโฟนปัจจุบันสามารถเข้าใช้งานFBได้ง่ายกว่า
นานๆกลับมาบ้านหลังนี้ที่ คนน้อยลงไปเยอะเลย แต่หลงๆลืมอะไร ก็มาหาความรู้ในบ้านหลังเดิมได้อยู่ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy 
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ   ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ EmptyWed Oct 30, 2013 4:26 pm

ข้อมูลหายไปเยอะนะbiggrin 

ไครรู้บ่างว่าชาว (Falconry) ไปแอบอยู่ที่ใหนกับครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» Hello I'm new here
» Falconry in Japan
» Hello and welcome to Siam Falconry Club.