Siam Falconry Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Siam Falconry Club

ชมรมผู้ฝึกเหยี่ยวเป็นกีฬาแห่งประเทศไทย

บ้านบ้าน  Events  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ

ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง

Go down 
flybom
kidatt
w_peak
nfcner
lekkielucky
ytw05
saroj
11 posters
ผู้ตั้งข้อความ
saroj

ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptySun Aug 22, 2010 9:45 pm

ที่บ้านผมมีเหยี่ยวชื่อ ปะปะปะปูฝึกยังไงๆก็ไม่หายดุ ทำไงดีคับ พี่ๆให้คำแนะนำด้วยคร๊าบบบบบ (คุณบอมแนะนำไม่ด้ายนะคร๊าบเพราะผมได้ยินมาว่าเอาไม่อยู่เหมียนกัน ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆ) What a Face What a Face What a Face What a Face What a Face affraid affraid
ขึ้นไปข้างบน Go down
ytw05
Admin members
ytw05

ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptySun Aug 22, 2010 10:19 pm

กรณีนี้ขอบายครับ ดุจริงๆคงเอาไม่อยู่แน่ คงต้องปล่อยไว้อย่างนั้นแหละครับพี่โรช...อิอิ
Shocked Shocked Shocked
lekkielucky

lekkielucky

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptySun Aug 22, 2010 10:59 pm

ผมเองยังเอาตัวไม่รอดเลยครับ มิอาจแนะนำได้ในเรื่องนี้ อิอิ Mad
แต่เวลาเหยี่ยวที่บ้านผมดุนะ ผมจะทำการ แมน นิ่ง นะครับ หมายถึง ตัวเรานะอยู่ นิ่งๆ ไว้เป็นดี
อย่าสู้ อย่าเถียง เดียวจะโดนลดน้ำหนัก (อดข้าวเย็น) Wink Wink Wink
nfcner
VIP_members
VIP_members
nfcner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyMon Aug 23, 2010 12:03 am

พี่โรจน์ครับ..... ผมก็หมดปัญญา จริงๆอ่ะครับ...... No
w_peak

w_peak

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyMon Aug 23, 2010 11:35 am

ไม่ต้องทำไงหรอกคะพี่โรจน์ ทำอย่างทุกวันนี้ก็ดีแล้วคะ Razz
kidatt
VIP_members
VIP_members
kidatt

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyTue Aug 24, 2010 6:46 am

ผมว่าลองอ่านที่ ลายเซ็นของพี่ขุนพลสิครับ ว่า นกเหยี่ยวสามารถฝึกได้ อย่าท้อ
อาจจะช่วยได้นะ Very Happy Very Happy Very Happy
flybom

flybom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyTue Aug 24, 2010 1:01 pm

No comment ครับผม

แต่จาก ประสบการณ์ ที่ผ่านมา ของน้องบอม นะครับพี่โรจน์
ลองให้ จิ๊บ รีเจนซี่ เย็นๆ สัก กรึ๊บ เหยี่ยวของพี่โรจน์ อาจจะไม่ดุ ครับ(แต่อาจจะเสียงดังเพิ่ม)
5555+

ปล.แซว ไปงั้น ล่ะครับ เพราะ ตัวผมเอง ก็ หงอ เหมือนกัน 5555+
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyTue Aug 24, 2010 3:33 pm

ของผมยังไม่มีอาการดุครับ เพราะต้องเป็นผู้ช่วยฝึกไปด้วย ฮิๆ
runtee

runtee

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyTue Aug 24, 2010 6:13 pm

Twisted Evil ขู่ไปเลยครับ ว่าถ้าไม่หายดุเดียวหาตัวใหม่มาฝึกนะเอาพันธ์ที่ขึ้นต้นด้วย ม.นั้น ม.นี้ แบบนั้น(แล้วพี่หลบเข้าบังเกอร์ให้ไวล่ะกัน)
w_peak

w_peak

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyTue Aug 24, 2010 6:42 pm

เจ้าของทู้หายไปไหน ยังอยู่ดีหรือป่าวคะ Laughing

การฝึกอยู่ที่ผู้ฝึกว่าตามใจและใจดีแค่ไหน
ถ้าทำดี ๆ ด้วยรับรองไม่มีดื้อแน่นอน หุหุ Razz
kidatt
VIP_members
VIP_members
kidatt

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyTue Aug 24, 2010 6:54 pm

โดนเหยี่ยวเล่นงานอยู่รึป่าวครับ ^^ ขำๆนะ
saroj

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyTue Aug 24, 2010 7:42 pm

ยังมีชีวิตอยู่คับพี่น้อง แต่ตอนนี้ให้ข้อมูลอะไรไม่ได้เลยแฮะๆ อาจบาดเจ็บได้คับ
micrasture

micrasture

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyWed Sep 01, 2010 2:52 pm

เป็นเหยี่ยวอะไรครับ น้ำหนักขนาดใหนครับ สภาพร่างกายตอนนี้เป็นไงครับหมายถึงอ้วนหรือผอมครับและได้มาตอนอายุเท่าใหร่ครับเผื่อช่วยได้นะครับ
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyWed Sep 01, 2010 3:00 pm

พี่โรช อ.เสก มาช่วยให้คำปรึกษาแล้วนะครับ ยังไงรบกวนพี่เข้ามาให้ข้อมูลกับอาจารย์สักนิดนะครับ อาจารย์อาจจะช่วยพี่ได้ไม่มากก็น้อย... biggrin biggrin biggrin
desperado

desperado

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyWed Sep 01, 2010 3:41 pm

ส่วนตัวผมชอบนกดุๆ+บ้าพลังนะครับ แต่ข้อมูลผมว่าน้อยไปนิดครับ ถ้าได้ข้อมูลอย่างที่อาจารย์เสกบอกก็จะดีมากครับ Very Happy
kidatt
VIP_members
VIP_members
kidatt

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyWed Sep 01, 2010 4:28 pm

ผมว่าถ้าคุณสัญชอบนกดุ ก็คงเก่งพอตัวเลย
ไม่งั้นแก่ตัวไปโดนนกข่มเอา แย่เลยนะครับ
desperado

desperado

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyWed Sep 01, 2010 4:36 pm

kidatt พิมพ์ว่า:
ผมว่าถ้าคุณสัญชอบนกดุ ก็คงเก่งพอตัวเลย
ไม่งั้นแก่ตัวไปโดนนกข่มเอา แย่เลยนะครับ
ผมไม่เก่งหรอกครับอาศัยว่าไม่กลัวเจ็บอย่างเดียว ถ้าเรารู้วิธีเข้าหานก รู้จังหวะที่นกจะเข้าทำมันก็เจ็บน้อยลงครับ(ได้เลือดเล็กน้อย) และที่สำคัญคือผมชอบความรู้สึกเวลาที่ทำให้มันนิ่งได้ครับ สะใจดี
ลป. แต่ว่านกที่ว่านี่แบบไหนหรอครับนกมีปีกรึว่าน้องนก 5555
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyWed Sep 01, 2010 4:39 pm

น้องนกเนื้อแน่นครับคุณสัญ... biggrin biggrin biggrin
kidatt
VIP_members
VIP_members
kidatt

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyWed Sep 01, 2010 4:43 pm

พี่ช่อนชอบนกเนื้อแน่นหรอครับ
เน้นที่ต้นขากับหน้าอกรึป่าวเนี่ย
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyWed Sep 01, 2010 4:53 pm

สะโพกด้วยน้อง... biggrin biggrin biggrin biggrin
flybom

flybom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง   ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง EmptyThu Sep 02, 2010 3:18 pm

คุยเรื่องอะไร กันเนี่ย
เฮ้อ!! น้องบอม รับไม่ได้เลย นะเนี่ยยยย Very Happy

ใครมีวิธีฝึกเหยี่ยวที่บ้านให้ไม่ดุบ้าง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1