Siam Falconry Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Siam Falconry Club

ชมรมผู้ฝึกเหยี่ยวเป็นกีฬาแห่งประเทศไทย

บ้านบ้าน  Events  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum

ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ

Go down 
nui_rc
ytw05
lekkielucky
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ
????????
ผู้มาเยือน

ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 12:04 am

พอดีเข้ามาเห็นว่ามีท่านที่ชอบ และเลี้ยงกางเขนดงอยู่ในนี้ผมเลยนำนกของผม และเื่พอนมาฝากให้ชมครับ นกกางเขนดงหางยาวที่ผมเลี้ยงกันอยู่ นำเข้ามาจากประเทศเพื่อนบ้านใกล้เคียงครับ ปีนี้ก็จะนำาเข้ามาเสริมทัพอีกหลายตัวครับ นำมาฝากเพื่อนๆที่ชอบกางเขนดงครับ

ขึ้นไปข้างบน Go down
lekkielucky

lekkielucky

ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 12:12 am

นกพวกนี้ราคาเท่าไหร่ครับ อยากรู้
ytw05
Admin members
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 10:59 am

ค่าตัวหลายอยู่ครับพี่เล็ก...ราคาพอๆกับเหยี่ยวนอกเลยมั้งครับ (ผมเดาเอานะ) ถ้ามีใบครบนะครับ...อิอิVery Happy

ว่าแต่คุณเบนครับ พวกนี้ของเวียดนาม มาเลย์ หรือของสิงคโปร์ครับ ผมสนใจมากๆครับแต่คงสุดเอื้ิอมขอชมอย่างเดียวพอ คุณเบนน่าจะลองเอามาเพาะพันธุ์บ้างนะครับ ถ้าได้ลูกออกมานี่เยี่ยมเลย cheers cheers cheers
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 11:17 am

พ่อผมเคยเลี้ยงหางยาวๆ8-9นิ้วแบบนี้แหล่ะ ซื้อมาราคา500บาท จากร้าน ป.ปลางาม ปี 2529 เลี้ยงมา 2ปี ผมไปเรียนที่ กทม. เค้ามาให้ราคา1500บาท (ลูกเรียน พ่อก็เลยขาย) ผมไม่ได้สนใจเท่าไร ชอบนกเขาชวามากในตอนเด็กๆ มีข่าวว่าขายไปเป็นล้านในคนจีนในมาเล
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 11:26 am

ผมว่าในรูปคงไม่ใช่ 8-9 นิ้วแน่ๆ น่าจะเกินครับ ผมมีหางยาวสุดแค่ 8 นิ้วก็หรูแล้ว ราคาแรงไม่แรง อยู่ที่หางกับลูกเล่นเสียงของนกนี่แหละครับ แต่หลักๆอยู่ที่หางครับ แต่สำหรับผมขอเสียงเป็นอย่างแรก ถ้าได้ทั้งเสียงและลูกเล่นดี แล้วหางยาวด้วย อย่างของคุณเบนนี่แจ่มเลยครับ cheers cheers cheers
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 12:00 pm

คุณเบนจะมอบนกตัวที่หางยาวที่สุดให้กับ อ.เสกสรรนำไปเพาะครับ ใครจะเป็นคนกลางนำส่งครับ

แก้ไขล่าสุดโดย nui_rc เมื่อ Tue May 03, 2011 2:34 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 12:12 pm

nui_rc พิมพ์ว่า:
คุณเบนจะมอบนกตัวที่หางยาวที่สุดให้กับ อ.เศกนำไปเพาะครับ ใครจะเป็นคนกลางนำส่งครับ

เห็นคุณจิ๊บจะไปอีสานอาทิตย์นี้นี่ครับ... Very Happy Very Happy
micrasture

micrasture

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 12:21 pm

ถ้าเป็น อ.เสก คนนี้และก็ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ แต่ลูกจะหางยาวหรือเปล่าตอบลำบากครับเพราะแม่นกที่ผมมีเป็นพันธ์นกกางเขนดงท้องถิ่นหางยาวส่วนมากไม่เกิน 7.5 นิ้วครับ ปีที่แล้วกักได้ตัวหนึ่งหางยาวเกือบเก้านิ้วเกือบเป็นลมเลยครับ เพราะคนที่ไปบอกดันบอกว่าที่นี่กลางป่าช้านะครับพี่ affraid ดีนะที่เป็นหางยาว 9 นิ้วถ้าเป็นคอยาวขนาดนั้นคงต้องวิ่งป่าราบแน่ affraid affraid
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 12:29 pm

พี่หนุ่ยแกคงรีบพิมพ์ไปหน่อยละครับอาจารย์ เลยทำให้สับสนนิดหน่อยระหว่าง "เศก" กับ "เสก"
flybom

flybom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 12:46 pm

รบกวน ขอเบอร์หน่อยได้ไหม ครับ นนทบุรี ไม่ไกล เท่าไร
มีโอกาศ อยากจะแวะไป ชม สักหน่อย ครับ ... PM มา ก็ได้ ครับ ขอบคุณครับ
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 2:37 pm

คุณเบนจะให้เพาะ อ.เสกสรร ที่อุบลครับ บอกว่าให้ไปทำพันธุ์ไว้ให้ได้ลูกกันก่อนจะเอากลับครับ
nfcner
VIP_members
VIP_members
nfcner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 6:46 pm

flybom พิมพ์ว่า:
รบกวน ขอเบอร์หน่อยได้ไหม ครับ นนทบุรี ไม่ไกล เท่าไร
มีโอกาศ อยากจะแวะไป ชม สักหน่อย ครับ ... PM มา ก็ได้ ครับ ขอบคุณครับ

เอาไปเลี้ยงที่ร้านสปา สร้างบรรยากาศได้ดีทีเดียว....... ว่าแต่น้องบอมไม่ขยายสาขา ร้านสปา มาที่อุบลฯเหรอ เห็น อ.เสก บ่นว่าเมื่อยๆ ฮิๆๆ
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 8:26 pm

ทั้งหมดของเรื่อง คือ ผมถามคุณหนุ่ยถึงว่า อ.เศก เป็นใครเห็นท่านเพาะนกกางเขนดงครับ ผมเองกำลังเพาะพ่อนกตัวนึงหางยาวเกือบ สิบนิ้ว ซึ่งนกตัวนี้หากเจอตัวจริงมาดูได้เลยไม่มีการต่อหางแน่นอนในเมืองไทยหากใครมีผมยินดีซื้อในราคา คนมาเลย์ ครับหากมีจริงๆ นะครับเจอแต่กะๆ พูดๆ กันไปแบบคนยังไม่เคยเลี้ยงบ้างว่า 9 นิ้ว 10 นิ้ว 12 นิ้ว บ้างว่ายาวเป็ยศอก 5555 พอเอาเข้าจริงยาวสุดจับมาวัดกันจะๆ แค่ 8 - 8 ครึ่งอย่างเก่ง .....

ส่วนราคาก็ว่ากันไปแบบต่างคนต่างพูดแต่เอาแบบผมพูดก็ขอบอกแล้วแต่ความพอใจมากกว่า จากอดีตจนปัจจุบันเท่าที่คลุกคลีพอควรในมาเลย์ และสิงค์โป ด้วยความเคารพผมยังไม่จอนกหาง 9 - 10 นิ้วราคาเกินหลักหมื่นครับ

นกผมได้มาไม่ขอบอกราคาขอเก็บกันไว้ในใจ ..... pale ในกลุ่มผมเล่นกันอยู่ไม่กี่คนครับเน้น ไม่มากตัวแต่เล้าใจ ล่าสุดได้หางเกือบๆ 9 ครึ่งตัวนึงจัดมากๆๆๆๆ ร้องเล่นดีสุดๆๆๆๆ แล้วจะเอามาโชว์

ส่วนท่าที่จะให้ผม PM ไปหาขอตัวครับไม่สะดวกทางใจไม่ทราบว่าจะให้ผมติดต่อเพื่ออะไรครับ หากขอซื้อขอตัวนะครับไม่ได้มีไว้ขาย(ทั่วไป) แบ่งกันในหมู่เพื่อนๆ หรือคนที่พวกผมทั่งหมดเห็นดีเพื่อนำไปต่อสายพันธุ์เท่านั้นครับ ... ในกลุ่มผมนกหลายตัวเราเป็นเจ้าของร่วมกัน ด้วยราคานกที่ Crying or Very sad เลยต้องหุ้นกันในบางตัวครับ .....

อ.เศก ผมเองเดินทางไป ลาว บ่อยผ่านทางช่องเม็กคงได้เจอกันได้พูดคุยทำความรู้จักกันก่อนนะครับ เพราะอยากให้ท่านได้เพาะ ได้เห็นนกในสายที่ผมเล่นเผื่อจะ....แบบพวกผม เดี๋ยวกลัวจะลืม "กางเขนดงป่า" นะสิครับ ..... แล้วผมจะติดต่อไปหานะครับท่าน อ.เศก ยินดีที่ได้รู้จักครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Tripon เมื่อ Tue May 03, 2011 8:39 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
flybom

flybom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 8:29 pm

สปา เค้าต้องอาบน้ำเอง นะครับ...
ถ้า แนว อ.เสก ชอบแบบมีคนอาบน้ำให้ นั่น เค้าไม่เรียก สปา นะครับพี่น้อยยยยยย
เค้าเรียก สด๊วบ ครับ 5555555555+ Shocked
flybom

flybom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 8:34 pm

Tripon พิมพ์ว่า:
ทั้งหมดของเรื่อง คือ ผมถามคุณหนุ่ยถึงว่า อ.เศก เป็นใครเห็นท่านเพาะนกกางเขนดงครับ ผมเองกำลังเพาะพ่อนกตัวนึงหางยาวเกือบ สิบนิ้ว ซึ่งนกตัวนี้หากเจอตัวจริงมาดูได้เลยไม่มีการต่อหางแน่นอนในเมืองไทยหากใครมีผมยินดีซื้อในราคา คนมาเลย์ ครับหากมีจิงๆ นะครับเจอแต่กะๆ พูดๆ กันไปแบบคนยังไม่เคยเลี้ยงบ้างว่า 9 นิ้ว 10 นิ้ว 12 นิ้ว บ้างว่ายาวเป็ยศอก 5555 พอเอาเข้าจริงยาวสุดจับมาวัดกันจะๆ แค่ 8 - 8 ครึ่งอย่างเก่ง .....

ส่วนราคาก็ว่ากันไปแบบต่างคนต่างพูดแต่เอาแบบผมพูดก็ขอบอกแล้วแต่ความพอใจมากกว่า ส่วนราคาเป็นล้านจากอดีตจนปัจจุบันเท่าที่คลุกคลีพอควรในมาเลย์ และสิงค์โป ด้วยความเคารพผมยังไม่จอนกหาง 9 - 10 นิ้วราคาเกินหลักหมื่นครับ

นกผมได้มาไม่ขอบอกราคาขอเก็บกันไว้ในใจ ..... pale ในกลุ่มเล่นกันอยู่ไม่กกี่คนครับเน้นขอแรงๆๆ เจ็บๆๆ ไม่มากตัวแต่เล้าใจ ล่าสุดได้หางเกือบๆ 9 ครึ่งตัวนึงจัดมากๆๆๆๆ ร้องเล่นดีสุดๆๆๆๆ แล้วจะเอามาโชว์

ส่วนท่าที่จะให้ผม PM ไปหาขอตัวครับไม่สะดวกทางใจไม่ทราบว่าจะให้ผมติดต่อเพื่ออะไรครับ หากขอซื้อขอตัวนะครับไม่ได้มีไว้ขาย(ทั่วไป) แบ่งกันในหมู่เพื่อนๆ หรือคนที่พวกผมทั่งหมดเห็นดีเพื่อนำไปต่อสายพันธุ์เท่านั้นครับ ... ในกลุ่มผมนกหลายตัวเราเป็นเจ้าของร่วมกัน ด้วยราคานกที่ Crying or Very sad เลยต้องหุ้นกันในบางตัวครับ .....

อ.เศก ผมเองเดินทางไป ลาว บ่อยผ่านทางช่องเม็กคงได้เจอกันได้พูดคุยทำความรู้จักกันก่อนนะครับ เพราะอยากให้ท่านได้เพาะ ได้เห็นนกในสายที่ผมเล่นเผื่อจะ....แบบพวกผม เดี๋ยวกลัวจะลืม "กางเขนดงป่า" นะสิครับ ..... แล้วผมจะติดจ่อไปหานะครับท่าน อ.เศก ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ถ้าไม่สะดวกทางใจ ก็ไม่เป็นไร ครับ ขอบคุณครับ
คือ . . .จริงๆ ก็ แค่อยาก สอบถาม ถึงวิธีการเลี้ยง การฝึก การดูแล และ โรคในนกเท่านั่นล่ะครับ เห็นว่าอยู่ กลุ่มเดียวกัน พอดีตัวผมเอง เป็นมือใหม่ ที่บ้านก็เลี้ยงแต่เหยี่ยว กับ ซัน ร้องทีบ้านแทบแตก ก็เลยไปซื้อกางเขนที่สวนมา1ตัว ก็เลยอยากได้ความรู้ในการเลี้ยงนก เท่านั่นครับ แต่ ถ้าออกตัว ว่าไม่สะดวก ทางใจ ก็ ขออภัย ที่รบกวน ล่ะกันครับ
ขอบคุณครับ
พงศกร หงษ์พานิช
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 8:43 pm

Tripon พิมพ์ว่า:
ทั้งหมดของเรื่อง คือ ผมถามคุณหนุ่ยถึงว่า อ.เศก เป็นใครเห็นท่านเพาะนกกางเขนดงครับ ผมเองกำลังเพาะพ่อนกตัวนึงหางยาวเกือบ สิบนิ้ว ซึ่งนกตัวนี้หากเจอตัวจริงมาดูได้เลยไม่มีการต่อหางแน่นอนในเมืองไทยหากใครมีผมยินดีซื้อในราคา คนมาเลย์ ครับหากมีจิงๆ นะครับเจอแต่กะๆ พูดๆ กันไปแบบคนยังไม่เคยเลี้ยงบ้างว่า 9 นิ้ว 10 นิ้ว 12 นิ้ว บ้างว่ายาวเป็ยศอก 5555 พอเอาเข้าจริงยาวสุดจับมาวัดกันจะๆ แค่ 8 - 8 ครึ่งอย่างเก่ง .....

ส่วนราคาก็ว่ากันไปแบบต่างคนต่างพูดแต่เอาแบบผมพูดก็ขอบอกแล้วแต่ความพอใจมากกว่า ส่วนราคาเป็นล้านจากอดีตจนปัจจุบันเท่าที่คลุกคลีพอควรในมาเลย์ และสิงค์โป ด้วยความเคารพผมยังไม่จอนกหาง 9 - 10 นิ้วราคาเกินหลักหมื่นครับ

นกผมได้มาไม่ขอบอกราคาขอเก็บกันไว้ในใจ ..... pale ในกลุ่มเล่นกันอยู่ไม่กกี่คนครับเน้นขอแรงๆๆ เจ็บๆๆ ไม่มากตัวแต่เล้าใจ ล่าสุดได้หางเกือบๆ 9 ครึ่งตัวนึงจัดมากๆๆๆๆ ร้องเล่นดีสุดๆๆๆๆ แล้วจะเอามาโชว์

อ.เศก ผมเองเดินทางไป ลาว บ่อยผ่านทางช่องเม็กคงได้เจอกันได้พูดคุยทำความรู้จักกันก่อนนะครับ เพราะอยากให้ท่านได้เพาะ ได้เห็นนกในสายที่ผมเล่นเผื่อจะ....แบบพวกผม เดี๋ยวกลัวจะลืม "กางเขนดงป่า" นะสิครับ ..... แล้วผมจะติดจ่อไปหานะครับท่าน อ.เศก ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ถ้าไม่สะดวกทางใจ ก็ไม่เป็นไร ครับ ขอบคุณครับ
คือ . . .จริงๆ ก็ แค่อยาก สอบถาม ถึงวิธีการเลี้ยง การฝึก การดูแล และ โรคในนกเท่านั่นล่ะครับ เห็นว่าอยู่ กลุ่มเดียวกัน พอดีตัวผมเอง เป็นมือใหม่ ที่บ้านก็เลี้ยงแต่เหยี่ยว กับ ซัน ร้องทีบ้านแทบแตก ก็เลยไปซื้อกางเขนที่สวนมา1ตัว ก็เลยอยากได้ความรู้ในการเลี้ยงนก เท่านั่นครับ แต่ ถ้าออกตัว ว่าไม่สะดวก ทางใจ ก็ ขออภัย ที่รบกวน ล่ะกันครับ
ขอบคุณครับ
พงศกร หงษ์พานิช

ขอบคุณครับ....อยากได้ความรู้ลองเข้าไปดูในเวปของกางเขนดงดูครับ ผมความรู้น้อยครับมือใหม่เหมือนกันยังไม่เก่งพอให้คำปรึกษาได้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Tripon เมื่อ Thu May 05, 2011 11:12 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 8:58 pm

คุณบอมครับ เอากางเขนดงไปเพิ่มนี่คราวนี้ปาร์ตี้เสียงย่อยๆเลยนะครับ

ส่วนคุณเบนเอานกมาโชว์บ่อยๆนะครับ ผมชอบ[Only admins are allowed to see this image]
lekkielucky

lekkielucky

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyTue May 03, 2011 10:18 pm

บอม งอกกางเขนดงแล้วหรอครับ Very Happy
flybom

flybom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyWed May 04, 2011 12:08 am

งอก มาล่ะครับพี่เล็ก ก็ วันที่ไป สวน ที่โทรหาพี่เล็กนั่น ล่ะครับ
ได้ กางเขนดง มา1 ตัว หางสั้นนิดเดียว แล้วก็ คีรีบูน วอร์เตอร์สลาเกอร์ สีเหลือง 1 ตัว
อยากได้ นกเสียงเพราะๆ มาเสียงบ้าน เพราะ ตอนนี้ ที่มีอยู่ที่บ้าน เจี๊ยกเหลือกำลัง 5555+

..ปล... อาจาร์ยเสก เนี่ย ใส่เสื้อชมพู หล่อๆ หุ่นนายแบบ ที่อยู่ เวปนกกางเขนดง ใช่ไหมครับ
จะได้ ขออนุญาติ สอบถาม เรื่องการเลี้ยง สักหน่อย พอดี ว่ามือใหม่ สุดๆๆ ไม่เคยเลี้ยง ไม่เคยสัมผัส
ไม่เคยรู้จักด้วยซ้ำไป เพราะคุณช่อนกับพี่เล็ก นะเนี่ย อิอิ
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyWed May 04, 2011 11:59 am

อ.เสก ที่อุบล กับ เศก เป็นแอดมินของSFC. คนละท่านกันครับคุณเบน ผมชอบพิมพ์ผิดทำให้เข้าใจผิดเป็นประจำแหล่ะ ฮิๆๆ เดี๋ยวก็ชินครับ pale
nfcner
VIP_members
VIP_members
nfcner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyWed May 04, 2011 1:29 pm

สปา เค้าต้องอาบน้ำเอง นะครับ...
ถ้า แนว อ.เสก ชอบแบบมีคนอาบน้ำให้ นั่น เค้าไม่เรียก สปา นะครับพี่น้อยยยยยย
เค้าเรียก สด๊วบ ครับ 5555555555+ Shocked

เอาเหรอ..... Exclamation ...........งั้น พี่ก็เข้าผิดที่นะสิ ...ถึงว่า เล่นซะตัวเบาเลย ..เห็นป้ายบอกสปา แต่ข้างๆกันเป็น อาบ อบ นาบ .......กำ...คงเข้าผิดที่แล้วเรา cyclops
ZERK18
SFC_members
SFC_members
ZERK18

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyWed May 04, 2011 8:47 pm

cheers cheers cheers

พี่บอมกับพี่เล็กหายไปนานเลยนะครับ

กลับมาชงกันอีกแล้ว cheers cheers สีสันเริ่มกลับมา
https://www.facebook.com/zerk18
lekkielucky

lekkielucky

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyWed May 04, 2011 10:51 pm

งอก มาล่ะครับพี่เล็ก ก็ วันที่ไป สวน ที่โทรหาพี่เล็กนั่น ล่ะครับ
ได้ กางเขนดง มา1 ตัว หางสั้นนิดเดียว แล้วก็ คีรีบูน วอร์เตอร์สลาเกอร์ สีเหลือง 1 ตัว
อยากได้ นกเสียงเพราะๆ มาเสียงบ้าน เพราะ ตอนนี้ ที่มีอยู่ที่บ้าน เจี๊ยกเหลือกำลัง 5555+

..ปล... อาจาร์ยเสก เนี่ย ใส่เสื้อชมพู หล่อๆ หุ่นนายแบบ ที่อยู่ เวปนกกางเขนดง ใช่ไหมครับ
จะได้ ขออนุญาติ สอบถาม เรื่องการเลี้ยง สักหน่อย พอดี ว่ามือใหม่ สุดๆๆ ไม่เคยเลี้ยง ไม่เคยสัมผัส
ไม่เคยรู้จักด้วยซ้ำไป เพราะคุณช่อนกับพี่เล็ก นะเนี่ย อิอิ

Very Happy เป็นคนใจเร็วด่วนได้เหมือนกันนะครับ afro เหมือนพี่เลย 55555
tongue เรามือใหม่ค่อยๆเล่น ค่อยๆเลี้ยงครับ แต่ตอนนี้พี่เพาะได้แล้วนะครับ ตามพี่ให้ทันนะ อิอิ Very Happy Very Happy Very Happy
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ   ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ EmptyWed May 04, 2011 10:57 pm

จัดไปคนละตัวสองตัวครับ จะได้มีชมรมคนรัก กขด... cheers cheers cheers

ในนี้เลี้ยงกางเขนดงกันเยอะไหมครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1