Siam Falconry Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Siam Falconry Club

ชมรมผู้ฝึกเหยี่ยวเป็นกีฬาแห่งประเทศไทย

บ้านบ้าน  Events  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
Similar topics
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum

Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง

Go down 
lekkielucky
nfcner
ongnisuka
ytw05
flybom
nui_rc
10 posters
ผู้ตั้งข้อความ
nui_rc
Admin members
nui_rc

Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyWed Apr 20, 2011 4:30 pm

การขนส่งย้ายเหยี่ยวเดินทางไปฝึกต้องใช้กล่องที่เรียกว่า Hawk boxesบางครั้งเรียกว่า'hoods ยักษ์.'เป็น กล่องเก็บ

รูปกล่องรุ่นเก่า
Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง Dsc04416

Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง Dsc04418

Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง Dsc04417

ติดต่อพี่เล็ก

แก้ไขล่าสุดโดย nui_rc เมื่อ Mon May 02, 2011 12:36 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
????????
ผู้มาเยือน

Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyWed Apr 20, 2011 4:50 pm

อยากทราบราคาค่ะ ไม่ทราบว่าเท่าไรหรอค่ะ

nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyWed Apr 20, 2011 5:01 pm

รุ่นที่เห็นในรูปเป็นรุ่นเก่านานแล้วครับ แบบใหม่ประตูเปิดได้ 2ทาง มีแผ่นติดคอนดึงออกได้ครับ ราคาขนาด ชิครา-และเหยี่ยวนกเขาหงอน 1200-1500 ทำจากไม้อัดสัก-ไม้ยางอย่างดีครับ ขนาดเหยี่ยวอื่นๆพี่เล็กก็ทำอยู่นะครับครับ ราคาและแบบต่อรองเอง ปกติพี่เล็กไม่ทำเป็นการค้า ผมไปขอร้องให้ทำเพราะมีคนถามหาเยอะครับ
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyWed Apr 20, 2011 5:07 pm

อ่อ แสดงว่าสั่งทำได้ใช่ไหมค่ะ พอดีว่าเห็นงานแล้วสวยดีค่ะ

อยากทำกล่องแบบนี้ แล้วเพิ่มขนาดออกมาด้านข้างสักหน่อย

ต้องการให้นกยืนสองตัวค่ะ

ส่วนจุดที่เป็นหญ้าเทียม ก็เอาออกค่ะ ^^

บนกล่อง ถ้าทำคอนอเนกประสงค์ได้ ก็ดีเหมือนกันนะค่ะ

ไม่ทราบว่า กวางต้องติดต่อคุณเล็กเองหรือเปล่าค่ะ

แล้วกวางก็ไม่รู้จักคุณเล็กด้วยอ่ะค่ะ
flybom

flybom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyWed Apr 20, 2011 5:25 pm

คุณกวาง ครับ จริงๆแล้วคุณกวางรู้จักพี่เล็ก โดยตรงอยู่แล้ว ครับเพียงแต่อาจจะลืม!!!
เพราะ ถ้าผม จำไม่ผิด คุณ กวาง ยังเคยไปนั่งกินขนม ที่บ้านพี่เล็กที่พระราม5 มาแล้วด้วยครับ!!!!

ปล. บ้านเก่า พี่เล็ก อยู่ แถวๆ พระราม 5 ครับ ฉายา ในวงการ พี่เล็ก มัดจุก
หรือ พี่เล็ก มือหมึก นั่นเอง!!!! จำได้ยังหว่า???
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyWed Apr 20, 2011 5:42 pm

น้องกวางจำได้ยังอ่ะ คุณเศก พี่เล็ก และบอมเจ้าของสปาที่ใหญ่ที่สุดงัยครับ Wink PMขอเบอร์พี่เล็กได้นะครับ งานเยอะก็ไม่รับทำนะครับ เอาเป็นว่าคนล่ะกล่องไปก่อนแล้วกันครับ งานประจำพี่แกจะเสีย
จัดส่งของทางรถไฟ รถทัวร์ ส่งด้วยตัวเองวันงานเลี้ยงของรมชมก็ได้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย nui_rc เมื่อ Wed Apr 20, 2011 5:43 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyWed Apr 20, 2011 5:42 pm

งืมๆ เจ้าของร้านมอไม้ หรือเปล่าค่ะ

555 แอบคุ้นๆ
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyWed Apr 20, 2011 6:23 pm

ใช่ครับ...ร้าน ม.ไม้ cheers
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyWed Apr 20, 2011 6:28 pm

ถ้างั้นก็จำได้แล้วค่ะ เคยไปดูเค้าปล่อยนกเหยี่ยวบินค่ะ

และเคยไปขอคำปรึกษาเกี่ยวกับ เหยี่ยวขาวค่ะ

ตอนที่ไปดูเค้าบินเหยี่ยวกัน พอตอนเรียกกลับมาที่มือ

กวางต้องแอบที่หลังรถค่ะ ไม่ไหวจริงๆ แอบกลัว 5555
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptySat Apr 23, 2011 2:13 pm

ติดต่อพี่เล็ก 0866290055 โทรบ่อยครับ พี่เล็กทำแต่งานอาจจะไม่ได้รับสายก็ได้

ขนาดใหญ่ๆผมไม่รู้ราคา ถามกันเองนะ เช่น ใช้กับภูเขา ต่างสี
ongnisuka
New members.
ongnisuka

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptySat Apr 23, 2011 2:54 pm

สั่งไปแล้วตั่งแต่วันที่พี่หนุ่ย pm มานั้นแหละพี่เล้กบอกอีกอาทิตย์หนึ่งครับได้ของ
ongnisuka
ongnisuka

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyFri Apr 29, 2011 9:22 pm

ไปรัยของมาแล้ว งานเนี๊ยบมากๆ สวยจริงๆครับคุ้มราคา
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyMon May 02, 2011 12:25 pm

กล่องเก็บเหยี่ยวเพื่อการเดินทางไปฝึกดีๆในต่างประเทศราคาแพงนะครับ ผมได้นำเสนองานที่ดีกว่าของต่างประเทศเลยก็ว่าได้ พี่เล็กเองก็ไม่ค่อยว่าง
ผมทั้งโทรจิก Twisted Evil บังคับขู่เข็น Evil or Very Mad ทั้งติดตามว่าให้ทำขาย
ในกลุ่มสมาชิกก่อนก็ได้(ตอนนี้มีความพร้อมรับงานทุกท่าน) เป็นรุ่นใหม่สุดๆ เนื้อไม้อย่างดีกันน้ำ
โดยไม่ต้องทาอะไรที่เป็นอันตรายนกล่าของท่านครับ
ติดต่อพี่เล็ก 0866290055 โทรบ่อยๆนะครับ พี่เล็กทำแต่งานอาจจะไม่ได้รับสาย
รูปภาพหายครับ

แก้ไขล่าสุดโดย nui_rc เมื่อ Tue Sep 13, 2011 10:29 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
nfcner
VIP_members
VIP_members
nfcner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyMon May 02, 2011 9:37 pm

Shocked สวยครับ เปิดได้สองหน้าด้วย แจ่มกว่าของเมืองนอกซะอีก farao
flybom

flybom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyMon May 02, 2011 10:53 pm

ดูจากรูป รู้สึกว่าเครื่องมือช่างไม้ ของพี่เล็ก รูปร่างแปลกๆ นะครับ!!!
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyTue May 03, 2011 9:43 am

หม้อข้าวหม้อแกง กะละมัง ยังไม่เก็บมั้งตั้งแต่ย้ายโรงงานมาได้ข่าวว่านอนกลางดินกินกลางทราย
ไม่มีเน็ทเล่นไฟฟ้าไม่เข้า pale biggrin
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyTue May 03, 2011 9:50 am

เมื่อวันก่อนกับเมื่อวานยังเห็นพี่เล็กเข้ามาเช็คเรตติ้งในเว็บอยู่เลยครับ... biggrin biggrin biggrin
lekkielucky

lekkielucky

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyTue May 03, 2011 10:20 pm

ตอนนี้มีเน็ตใช้แล้วครับ เพิ่งซื้อ บัตรอากาศ มาวันนี้เอง ครับ cheers cheers cheers
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyWed May 04, 2011 12:02 pm

ซื้อ บัตรอากาศ Suspect พี่เล็กมีเน็ทใช้เองแล้วโว้ยยยย ผมดีใจไปกับพี่ด้วย cheers
w_peak

w_peak

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyWed May 04, 2011 1:07 pm

หนุ่ยไปถ่ายวิวทิวทัศน์บ้านพี่เล็กตั้งแต่เมื่อไรเนี่ย

พี่เล็กจัดมิตติ้งที่บ้านพี่ได้ยัง สถานที่มันกว้างงงงงงงงงงง ดีคะ
nfcner
VIP_members
VIP_members
nfcner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyWed May 04, 2011 1:19 pm

lekkielucky พิมพ์ว่า:
ตอนนี้มีเน็ตใช้แล้วครับ เพิ่งซื้อ บัตรอากาศ มาวันนี้เอง ครับ cheers cheers cheers

คงบินกันให้ว่อนแล้วทีนี่ cheers
runtee

runtee

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyWed May 04, 2011 7:11 pm

w_peak พิมพ์ว่า:
หนุ่ยไปถ่ายวิวทิวทัศน์บ้านพี่เล็กตั้งแต่เมื่อไรเนี่ย

พี่เล็กจัดมิตติ้งที่บ้านพี่ได้ยัง สถานที่มันกว้างงงงงงงงงงง ดีคะ

ดูจากรูป ถ้าไปตอนนี้เหมือนจะไปให้งูกัดนะพี่
ZERK18
SFC_members
SFC_members
ZERK18

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyWed May 04, 2011 8:58 pm

flybom พิมพ์ว่า:
ดูจากรูป รู้สึกว่าเครื่องมือช่างไม้ ของพี่เล็ก รูปร่างแปลกๆ นะครับ!!!

ไม่น่าใช่เครื่องมือช่างไม้นะครับ

กบว่าน่าจะเป็นเฟอร์นิเจอในการตกแต่งร้านมากก่า bounce
https://www.facebook.com/zerk18
lekkielucky

lekkielucky

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyWed May 04, 2011 11:52 pm

runtee พิมพ์ว่า:
w_peak พิมพ์ว่า:

ดูจากรูป ถ้าไปตอนนี้เหมือนจะไปให้งูกัดนะพี่

งูกัดไม่เท่าไหร่ครับ คุณอั้งง แต่ถ้าฝนตกหละก็ 3 วันรถถึงจะออกได้ อ่ะ bounce bounce
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyFri May 06, 2011 4:31 pm

รูปภาพนี้เป็นของต่างประเทศที่ทำขาย คุณภาพไม้บางเบาไม่กันน้ำและไม่มีลิ้นชักแบบคอนเกาะจึงเป็นปัญหานกเข้าออก ทำให้ปีกแล้วขนเสียได้ครับ

Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง 68
Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง 100-0006_IMG
ongnisuka
ongnisuka

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyThu May 12, 2011 10:53 am

ตอนนี้อยากได้อีกซักหนึ่งใบไม่ทราบว่าพี่เล็กพอจะมีเวลาทำให้ได้หรือเปล่าครับ ถ้ามีเอาขนาด ....ดำตัวเมียนะครับ
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyThu May 12, 2011 5:44 pm

ผมโทรแกแล้วครับ ว่าระยะนี้ว่างๆอยู่พอดีเลย งานล่าสุดเป็นขนาดนกเขาหงอนตัวเมียครับสวยงามทำสีกันน้ำ อุปกรณ์ติดตั้งสนามก็ลองถามๆดูอาจจะทำครับ เช่นบ้านนกแบบเอาไปติดตั้งเอง หรือเป็น คอนไม้กลึง cheers
tonkfalconry

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyThu May 12, 2011 8:03 pm

ขอราคาครับ...?หลังไมก็ได้
lekkielucky

lekkielucky

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyThu May 12, 2011 9:10 pm

ongnisuka พิมพ์ว่า:
ตอนนี้อยากได้อีกซักหนึ่งใบไม่ทราบว่าพี่เล็กพอจะมีเวลาทำให้ได้หรือเปล่าครับ ถ้ามีเอาขนาด ....ดำตัวเมียนะครับ

จัดให้ครับ วันที่ 20 พ.ค. 54 รับของได้ครับ ยังไงโทร คอนเฟริม สักครั้งก็ดีนะครับ Very Happy
lekkielucky

lekkielucky

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyThu May 12, 2011 9:12 pm

tonkfalconry พิมพ์ว่า:
ขอราคาครับ...?หลังไมก็ได้

ขอข้อมูลด้วยครับ Very Happy เอาไปใส่นกอะไรครับ ใช่ ชิครา สองตัวนั้นหรือป่าวครับ Shocked

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyFri May 13, 2011 7:54 pm

เป็นเขาหงอนครับ..ใส่แค่ตัวเดียวพอ
lekkielucky

lekkielucky

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyFri May 13, 2011 10:51 pm

tonkfalconry พิมพ์ว่า:
เป็นเขาหงอนครับ..ใส่แค่ตัวเดียวพอ

กล่อง เขาหงอน 1500 ครับ
Nong
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptySun Feb 19, 2012 2:18 pm

พี่เล็กยังทำอยู่รึเปล่าคับ ผมสนใจอยากใด้ซักใบ
ใส่เหยี่ยวขาวคับ เท่าไหร่หรอคับพี่
ขอบคุณล่วงหน้าคับ  หน่อง
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง   Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง EmptyMon Feb 20, 2012 7:39 am

Nong พิมพ์ว่า:
พี่เล็กยังทำอยู่รึเปล่าคับ ผมสนใจอยากใด้ซักใบ
ใส่เหยี่ยวขาวคับ เท่าไหร่หรอคับพี่
ขอบคุณล่วงหน้าคับ  หน่อง

โทรไปถามเลยครับ ไม่โทรคงไม่รู้รายละเอียด แกไม่ได้เข้ามาบ่อยนัก เบอร์โทรดูได้ที่ด้านบน... cheers

Hawk boxes 'giant hoods' ตู้ย้ายเหยี่ยวเดินทาง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» MAKING HOODS
» Hoods ตกแต่งสวย
» กรงแบบไหนดี