Siam Falconry Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Siam Falconry Club

ชมรมผู้ฝึกเหยี่ยวเป็นกีฬาแห่งประเทศไทย

บ้านบ้าน  Events  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ

เอาใจช่วย ..

Go down 
ytw05
birdz
tonkfalconry
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ

เอาใจช่วย .. Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เอาใจช่วย ..   เอาใจช่วย .. EmptyFri Mar 11, 2011 4:26 pm

ไม่รู้ว่า มีญาติพี่น้อง ของเราอยู่ป่าว แต่ที่แน่ๆ แม่อยู่ ไม่รู้ด้วย ไหม เซง เป็ด
จะเอาเหยี่ยวนกกระจอกญี่ปุ่นซะหน่อย 0 พันธ์ หมด งี้ เห้อ

[Only admins are allowed to see this link]
ขึ้นไปข้างบน Go down

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาใจช่วย ..   เอาใจช่วย .. EmptyFri Mar 11, 2011 9:48 pm

ไม่มีใคร มีญาติ อยู่ ที่นี่เลย หรา? ยังติดต่อ อะไร ไม่ได้เลย เซง เป็น ห่วงแม่มากกๆๆๆๆๆ
birdz

birdz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาใจช่วย ..   เอาใจช่วย .. EmptyFri Mar 11, 2011 11:59 pm

ใจเย็นๆโต้ง
ytw05
Admin members
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาใจช่วย ..   เอาใจช่วย .. EmptySat Mar 12, 2011 8:17 am

พี่อ่านภาษาน้องโต้งไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรอะครับ เว้นวรรคซะงงเลย เวลาพิมพ์ใจเย็นๆครับ ยังไงก็เอาใจช่วยด้วยคน เหตุเกิดที่ไหน แม่อยู่เมืองอะไรไม่รู้เหรอ ถ้าห่วงแม่ทำไมไม่โทรไปล่ะVery Happy Very Happy Very Happy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาใจช่วย ..   เอาใจช่วย .. EmptySat Mar 12, 2011 10:25 am

ytw05 พิมพ์ว่า:
พี่อ่านภาษาน้องโต้งไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรอะครับ เว้นวรรคซะงงเลย เวลาพิมพ์ใจเย็นๆครับ ยังไงก็เอาใจช่วยด้วยคน เหตุเกิดที่ไหน แม่อยู่เมืองอะไรไม่รู้เหรอ ถ้าห่วงแม่ทำไมไม่โทรไปล่ะVery Happy Very Happy Very Happy

การสื่อ สารล่ม ทั้งประ เทศ ไฟดับทั้งประเทศ ขนาด จะติดต่อ สถานทูตไทยในนั้น เรายังไม่มีปัญญา เลย แต่เมื่อคืน โทไป ประมาณ 4 ทุ่ม กว่าๆ บ้านเรานะ ติดละแม่สบายดี แม่อยู่ำำไกล้ กว่าโตเกียวอีก อ่ะ อยู่ นาริตะ แม่บอก แผ่นดินไหวบ่อยจังเลย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาใจช่วย ..   เอาใจช่วย .. EmptySat Mar 12, 2011 10:26 am

พอดีผมติดพิมพ์อังกฤษบ่อยไปหน่อย อ่ะ ไม่ค่อยได้พิมพ์ไทยเท่าไหร่ครับ ขออภัย
ไม่ได้กระแดะ นะมันจริงๆ
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาใจช่วย ..   เอาใจช่วย .. EmptySat Mar 12, 2011 10:57 am

tonkfalconry พิมพ์ว่า:

พอดีผมติดพิมพ์อังกฤษบ่อยไปหน่อย อ่ะ ไม่ค่อยได้พิมพ์ไทยเท่าไหร่ครับ ขออภัย

งั้นพิมพ์เป็นภาษาอังกฤษก็ได้ครับ พี่และคนอื่นๆก็พอแปลออก อิอิ

ยังไงซะเราก็เป็นคนไทยนะครับ ถึงจะติดพิมพ์อย่างอื่นแต่ภาษาไทยก็ไม่น่าลืมกัน อย่างนี้แสดงว่าน้องโต้งพิมพ์อะไรมาก็ไม่เคยอ่านทบทวนเลยนี่ครับ ก่อนที่จะกด Send อยากให้อ่านทบทวนสักรอบสองรอบจะดีกว่านะ จะได้ติดเป็นนิสัย ในการที่จะโพสท์อะไรแต่ละอย่างลงมา มันอาจจจะก่อให้เกิดผลกระทบกับตัวเองและคนอื่นได้ ถ้าไม่ชั่งใจอ่านทบทวนกลั่นกรองก่อนที่จะกด Send อยากให้ตระหนักถึงตรงนี้ด้วย cheers

ส่วนเรื่องแม่ของโต้งขอยินดีด้วยที่ท่านปลอดภัยครับ...

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาใจช่วย ..   เอาใจช่วย .. EmptySat Mar 12, 2011 11:11 am

งั้นพิมพ์เป็นภาษาอังกฤษก็ได้ครับ พี่และคนอื่นๆก็พอแปลออก อิอิ

ยังไงซะเราก็เป็นคนไทยนะครับ ถึงจะติดพิมพ์อย่างอื่นแต่ภาษาไทยก็ไม่น่าลืมกัน อย่างนี้แสดงว่าน้องโต้งพิมพ์อะไรมาก็ไม่เคยอ่านทบทวนเลยนี่ครับ ก่อนที่จะกด Send อยากให้อ่านทบทวนสักรอบสองรอบจะดีกว่านะ จะได้ติดเป็นนิสัย ในการที่จะโพสท์อะไรแต่ละอย่างลงมา มันอาจจจะก่อให้เกิดผลกระทบกับตัวเองและคนอื่นได้ ถ้าไม่ชั่งใจอ่านทบทวนกลั่นกรองก่อนที่จะกด Send อยากให้ตระหนักถึงตรงนี้ด้วย cheers

ส่วนเรื่องแม่ของโต้งขอยินดีด้วยที่ท่านปลอดภัยครับ...

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

Thanks.
ZERK18
SFC_members
SFC_members
ZERK18

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาใจช่วย ..   เอาใจช่วย .. EmptySat Mar 12, 2011 10:15 pm

ยินดีด้วยที่แม่ปลอดภัย Very Happy
https://www.facebook.com/zerk18
nfcner
VIP_members
VIP_members
nfcner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาใจช่วย ..   เอาใจช่วย .. EmptySat Mar 12, 2011 10:42 pm

ยินดีด้วยครับ cheers
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาใจช่วย ..   เอาใจช่วย .. EmptySun Mar 13, 2011 5:10 pm

ผมดูตามสื่อต่างๆ มันน่ากลัวมากๆเลยยนะ
kidatt
VIP_members
VIP_members
kidatt

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาใจช่วย ..   เอาใจช่วย .. EmptySun Mar 13, 2011 5:32 pm

น่าน ตอบปิดกระทู้ ยังไงก็ดีใจด้วยนะโต้งที่ปลอดภัยแล้ว

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาใจช่วย ..   เอาใจช่วย .. EmptySun Mar 13, 2011 9:19 pm

kidatt พิมพ์ว่า:
ไปครับ แต่ไม่รู้ว่าอยู่แถวไหนอะครับ

ลบหรือ แก้ไข ได้ดิ เฮีย
ขอบคุณทุกกำลังใจ แม่บอกว่า เค้าตัดไฟ 3 ชม. ตัดครั้ง นึง ไม่รู้ทำไม

และก็ โทรศัพท์โทรติดยากมากๆ คนใช้กันเยอะเหลือเกินครับ
kidatt
VIP_members
VIP_members
kidatt

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาใจช่วย ..   เอาใจช่วย .. EmptySun Mar 13, 2011 9:51 pm

kidatt พิมพ์ว่า:
ไปครับ แต่ไม่รู้ว่าอยู่แถวไหนอะครับ

ลบหรือ แก้ไข ได้ดิ เฮีย
ขอบคุณทุกกำลังใจ แม่บอกว่า เค้าตัดไฟ 3 ชม. ตัดครั้ง นึง ไม่รู้ทำไม

และก็ โทรศัพท์โทรติดยากมากๆ คนใช้กันเยอะเหลือเกินครับ

บังเอิญว่ามันไม่ขึ้นแก้ไข หรือeditมาให้อะ - -

เอาใจช่วย ..
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1