Siam Falconry Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Siam Falconry Club

ชมรมผู้ฝึกเหยี่ยวเป็นกีฬาแห่งประเทศไทย

บ้านบ้าน  Events  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ

ลงอ่างใหญ่

Go down 
ytw05
tonkfalconry
atco123
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ
atco123

atco123

ลงอ่างใหญ่ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ลงอ่างใหญ่   ลงอ่างใหญ่ EmptySun Jan 09, 2011 4:47 pm

ไม่ได้โชว์นก แต่โชว์อ่าง ใช้ได้ทุกขนาด ยกเว้นตัวจิ้วๆ 55+ ไม่สวยแต่ใช้ได้ดีใครมีปัญหาเรื่องอ่าน ลองแบบผมละกันไม่สวยแต่ok (ฝากซื้อได้นะครับไม่บวกค่ารถ แต่ต้องรอผมว่างไปส่งให้นะครับส่วนเรื่องราคาผมจำไม่ได้แต่โรงงานอยู่แถวบ้านผมถ้ามีใครหาแหลงซื้อได้ถูกๆก้อแนะนำเพื่อนๆกันด้วยนะครับ)

[Only admins are allowed to see this link]

ขึ้นไปข้างบน Go down

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ลงอ่างใหญ่   ลงอ่างใหญ่ EmptySun Jan 09, 2011 7:40 pm

เค้า เรียก ว่า นกอะไร ง่ะ confused confused confused
ytw05
Admin members
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ลงอ่างใหญ่   ลงอ่างใหญ่ EmptySun Jan 09, 2011 9:12 pm

tonkfalconry พิมพ์ว่า:
เค้า เรียก ว่า นกอะไร ง่ะ confused confused confused

นกเหยี่ยวครับน้องโต้ง biggrin biggrin biggrin
nfcner
VIP_members
VIP_members
nfcner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ลงอ่างใหญ่   ลงอ่างใหญ่ EmptyMon Jan 10, 2011 7:59 am

ขนาดของอ่างเท่าไหร่เหรอครับ ใหญ่จริงๆ Very Happy
birdz

birdz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ลงอ่างใหญ่   ลงอ่างใหญ่ EmptyMon Jan 10, 2011 12:30 pm

พี่มดนกอายุเท่าไหร่อ่าครับ Rolling Eyes
flybom

flybom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ลงอ่างใหญ่   ลงอ่างใหญ่ EmptyMon Jan 10, 2011 2:06 pm

เรื่องอ่างเนี่ย ผม ว่าปรึกษา คุณเศก ก็ได้ นะครับ
เพราะว่า เค้าเป็น ตัวพ่อทางด้านอ่างตัวจริง

แล้วก็ อีกท่านนึงครับ ตำนาน บอกไว้ว่า เค้าคือเซียน ทางด้านนี้เช่นกัน
อาบมาแล้วทุกอ่าง ทั้งเล็ก ใหญ่ รี กลม ยาว แคบ จะน้ำเย็น น้ำอุ่น
ผ่าน มือ พี่เค้า มาหมดแล้ว นั่นคือ พี่เล็ก นั่นเองนะครับ

ปล. สำหรับตัวผม เรื่อง อ่างๆ นี่ไม่ถนัด ขอบาย ครับ 555555555555555+
flybom

flybom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ลงอ่างใหญ่   ลงอ่างใหญ่ EmptyMon Jan 10, 2011 2:10 pm

nfcner พิมพ์ว่า:
ขนาดของอ่างเท่าไหร่เหรอครับ ใหญ่จริงๆ Very Happy

ความใหญ่ ของอ่างไม่ใช่ ปัญหา ครับพี่น้อย ถ้าเอามาอาบคนเดียว
แต่ถ้าอาบสองคน ผมว่าจะแคบ ไป รึเปล่าครับ??

ป.ล. เอ๊ะ หรือว่า อาบซ้อนกัน???

หาผมตอบกระทู้ดูไม่เรียบร้อย รบกวน Webmaster
ลบหรือ เซ็นเซอร์ ข้อความได้เลย ครับ
จริงๆผม ก็ไม่อยากโพส แนวนี่หรอกครับ
แต่พี่เล็ก กับ คุณเศก เค้าสั่งมา Shocked
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ลงอ่างใหญ่   ลงอ่างใหญ่ EmptyMon Jan 10, 2011 3:33 pm

ไม่เป็นไรครับน้องบอม ใครๆก็รู้ว่าน้องบอมมาแนวนี้อยู่แล้วครับ 555

แต่อ่านอาบน้ำเหยี่ยวแบบ4เหลี่ยม น่าสนใจครับ ที่ผมเคยลองใช้ก็คล้ายๆกัน แต่พบปัญหาบ้างไม่ใช้เรื่องใหญ่อะไร คือ สายเชือก มั้งจะไปติดที่เหลี่ยมถาดอ่างน้ำหลายครั้งครับ ต้องเปลี่ยนการวางบ่อยๆ แรกๆผมก็ไม่ได้คิดอะไรเท่าไรนัก แต่มีเหตุผลครับ ไปดูและถามในเว็บผู้จำหน่ายอุปกรณ์เหยี่ยวได้ว่า ทำไมไม่มีแบบ4เหลี่ยมขาย
จะมีแต่แบบ ทรงกลมเท่านั้น เค้าจะบอกว่า สายเชือกติด แบบ4เหลี่ยม มีแต่คุณต้องขุดที่สนามหญ้าเพื่อวางถาดให้ขอบขึ้นมาจากพื้นนิดนึงเพื่อกันดินและหญ้าใบไม้ลงอ่างครับ ก็เป็นไปตามนี้ แล้วแต่บ้านที่อยู่ของใคร ถ้ามีบ้านดีๆมีสนามหญ้าหน้าบ้านก็จะดีมากเลย แบบ4เหลี่ยม
atco123

atco123

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ลงอ่างใหญ่   ลงอ่างใหญ่ EmptyMon Jan 10, 2011 9:43 pm

ขนาด 30"*20" ครับ

ตอนผูกเชื้อก ก้อติดบ้าง แต่ผมแก้โดยว่างไว้ติดคอนเลย ก้อช่วยได้พอดีเป็นพื้นปูนก้อเลยอดลงดิน

ตอนแรกก้อใส่ปลาไปด้วยแต่่มันเล่นหมดสะแล้ว55+

ลงอ่างใหญ่
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1