Siam Falconry Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Siam Falconry Club

ชมรมผู้ฝึกเหยี่ยวเป็นกีฬาแห่งประเทศไทย

บ้านบ้าน  Events  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
Similar topics
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ

เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
nfcner
VIP_members
VIP_members
nfcner

เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube   เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube EmptyMon Dec 27, 2010 9:22 am

ประกาศสมาชิกทุกท่านให้ทราบครับ คลิปที่ผมลงไว้ใน ยูทูป 30 คลิป

[Only admins are allowed to see this link] ทั้งหมดทุกคลิป ภายในสัปดาห์นี้ ผมจะลบออกทั้งหมด แล้วผมจะลงคลิปใหม่หมด โดยคลิปผม จะใส่ไตเติ้ล Siam Falconry club ทั้งหมดทุกคลิป ครับ แจ้งมาเพื่อทราบ !

ปล. ใครที่ยังไม่เคยดู ก็ดูบ้างนะ เผื่อมีประโยชน์บ้าง "ผมมันเด็กฝึกนกบ้านนอกครับ" เอ่อ....พูดผิด ต้องพูดว่า ผมมันคนแก่ฝึกนกบ้านนอกครับ

ขึ้นไปข้างบน Go down
micrasture

micrasture

เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube   เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube EmptyMon Dec 27, 2010 9:34 am

ปล. ใครที่ยังไม่เคยดู ก็ดูบ้างนะ เผื่อมีประโยชน์บ้าง "ผมมันเด็กฝึกนกบ้านนอกครับ" เอ่อ....พูดผิด ต้องพูดว่า ผมมันคนแก่ฝึกนกบ้านนอกครับ

ผิดครับต้องว่า "ผมมันคนแก่ฝึกนกบ้านนอกที่ผิดฏฏหมาย"ครับ affraid affraid
ytw05
Admin members
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube   เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube EmptyMon Dec 27, 2010 9:53 am

พี่น้อยผมแก้หัวข้อประกาศให้นิดหน่อยนะครับ ยังไงลองใส่ LOGO เข้าใปด้วยนะครับ

"Falconer บ้านนอก" ขอเป็นเด็ก(น่าใส)ฝึกนกบ้านนอกด้วยคนนะครับ

[Only admins are allowed to see this image]

แก้ไขล่าสุดโดย ytw05 เมื่อ Mon Dec 27, 2010 9:56 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
jeepfalconry

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube   เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube EmptyMon Dec 27, 2010 9:55 am

micrasture พิมพ์ว่า:

ผิดครับต้องว่า "ผมมันคนแก่ฝึกนกบ้านนอกที่ผิดฏฏหมาย"ครับ affraid affraid

แล้วอาจารย์จะเอานกถูกกฏหมายป่าวครับ อิอิ หรือเราจะทำนกที่ผิดให้ถูกดีครับ
micrasture

micrasture

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube   เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube EmptyMon Dec 27, 2010 12:49 pm

เราจะไม่ทำอะไรครับคุณจิป เราจะฝึกเหยี่ยวของเราที่มันผิดกฏหมายไปเรื่อยๆแหละครับ เขาเบื่อเขาก็คงทำให้ถูกกฏหมายเองครับ Very Happy Very Happy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube   เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube EmptyMon Dec 27, 2010 3:03 pm

5555+ จริงคับอาจารย์
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube   เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube EmptyMon Dec 27, 2010 3:43 pm

ใส่ไตเติ้ล อย่างคุณเศกก็เคยบอกกับผมเหมือนกัน ทำให้ดูเป็นสากลหน่อย เดี๋ยวจะหาว่า ต่างชาติไม่ยอมรับพวกมือใหม่ อยู่ตามชานเมือง รับไม่รับไม่รู้ แต่ที่ทำก็ทำเพื่อวงการFlaconry in Thailand. ให้เป็นสังคมที่ไว้ต่อความรู้สึกอนุรักษ์เข้าเนื้ออย่างไม่มีเหตุผล อ้าวว่าคนบ้างกลุ่มเลี้ยงนกผิดกฏหมาย แต่เค้าสิถูกต้องมากกว่า และก็นั่งมองนกไทยที่มีความสายงามและศักยภาพสูงต้องตายลงไปหายไปจากการเลี้ยงดูและไม่คิดเพาะพันธุ์เพื่ออนุรักษ์

ถึงแม้ว่า SFC.จะมีสมาชิกที่ขาดความรู้อย่างที่เค้าว่า แต่มีผลงานมาตลอด ผมเองไม่ได้ฝึกนกอีกหลังปี 2530 แต่กลับมาอีกครั้งก็ไม่มีลืมความรู้เก่าๆ ฝึกอะไรก็ได้ผลชัดเจนเป็นรูปธรรม คุณน้อย และอ.เสกสรรนักเรียนนอกUK ก็มีความรู้ของท่านเองมายาวนานไม่น้อยกว่าผมเลย และมีผลงานมาตั้งแต่ยังไม่มีอินเตอร์เน็ทเลย อีกหลายท่านครับที่เรียนรู้มานิดๆหน่อยๆ และได้มาเป็นส่วนนึงของการเรียนรู้ร่วมการ มีผลงานเป็นรูปธรรมชัดเจน มากกว่าพูดกล่าวว่าคนอื่นๆโดนไม่ได้มองถึงตนเองว่า ทำได้ขนาดไหน แค่อ่านหนังสือฝรั่งไม่ได้ทำเห็นเก่งเลยครับ ก็เหมือนตำราทำโน่นนี้นั้น 10คนอ่านก็ทำได้ไม่เหมือนกันไม่สำเร็จด้วย ทั้งที่ 10คนที่ยกตัวอย่างได้ความรู้เท่ากันเหมือนกัน แต่ที่ขาดคือ ความเข้าใจ หลายคนคิดว่ารู้ดีอยู่แล้ว มีคนเชียร์ว่าคนนี้เก่งแล้ว ใจก็จะไม่รับอะไรอีกหลงตัวเองไปใหญ่ แต่ก็จะหายถ้าอายุมากขึ้นเป็นผู้ใหญ่ขึ้น ระยะเวลาจะเป็นเครื่องบอกเองครับ ว่าตัวเองต้องปรับอะไรบ้าง

นักฝึกเหยี่ยวบ้านนอก ครับประสบการณ์ของคุณท่าน ยังมีคนต้องการเรียนรู้อีกมากมาย ความรู้ที่เป็นพื้นฐานจากตำราอ่านไม่กี่วันก็จบครับ แต่ความรู้จากท่านมันกรองออกมาเป็นองค์ความรู้ที่หาไม่ได้ง่ายๆ คนต่างชาติเค้าบอกว่า ถ้า U อ่านแล้วเก่ง หรือได้ความรู้จากคนๆนึง โดยไม่ได้เรียนรู้จากสังคม เค้าคงไม่ทำพื้นที่เว็บบอร์ดให้คนทั่วโลกได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้กันหรอกครับ ปีหน้าที่จะถึงขอให้เป็นปีที่ดีสำหรับนักฝึกเหยี่ยวหน้าใหม่ทุกท่านนะครับ
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube   เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube EmptyMon Dec 27, 2010 3:49 pm

ถูกใจๆ แม้จะงงนิดๆครับพี่หนุ่ย cheers cheers cheers
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube   เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube EmptyMon Dec 27, 2010 4:06 pm

ช่องครับ แก่ไข้ให้ด้วยครับ ฝ่ายข้อมูลของที่นี่บอกว่า เมื่อไม่กี่วันมานี้ มีผู้พยายาม ใช้IP ให้ตรงกับ ของที่พี่ใช้ และเจาะเข้ามาได้แล้ว ถ้าพี่เปิดบอร์ดบอร์ดบ่อยๆ มันจะ หลุดครับ พี่พิมพ์ความเดิมๆยาวๆ ถึง 2ครั้งกว่าจะส่งได้ การนึกคิดในหัวก็งง อ่ะจิ
นี่พี่ก็ เป็นอีกแล้วนะครับ กว่าจะสื่อสารๆด้ 2-3 ครั้งและพี่ต้องหลุดทุกครั้งที่ คลิกส่งครับ
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube   เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube EmptyMon Dec 27, 2010 4:10 pm

ทางผู้ดูแลเขารู้ตัวมั้ยครับ หรือสถานที่ใช้งานหรือเปล่า และตอนนี้สามารถ block ได้หรือยังครับ ก็งี้แหละครับพี่ ก็พี่ดังนี่นาเขาถึงอยากใช้ IP ร่วมด้วย ผมแนะนำถ้าพี่จะเขียนข้อความอะไรลงบอร์ด ให้เขียนลงใน Notepad ก่อน แล้วค่อย copy ลงบอร์ดอีกที ตัดปัญหาส่วนนี้ไปครับ

เรื่องคลิปวิดีโอใน Youtube
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» โปรแกรมช่วยโหลด Youtube
» ลองลง YouTube - Indonesian Falconry