Siam Falconry Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Siam Falconry Club

ชมรมผู้ฝึกเหยี่ยวเป็นกีฬาแห่งประเทศไทย

บ้านบ้าน  Events  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ

พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล

Go down 
tonkfalconry
nfcner
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
nfcner
VIP_members
VIP_members
nfcner

พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล   พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล EmptyMon Nov 01, 2010 8:58 am

เอาคลิปมาฝากครับ

ขึ้นไปข้างบน Go down

พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล   พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล EmptyMon Nov 01, 2010 1:15 pm

ผมยังไม่ได้ดูเลยคลิปน่ะ เน็ตมันช้าเลยมา โพสต์ก่อนเพราะว่า เป็นคนแรก cheers cheers cheers cheers cheers cheers albino albino albino albino
เด๋วดูแล้ว จะ โพสต์อีก เด้อ Very Happy Very Happy Very Happy
w_peak

w_peak

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล   พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล EmptyMon Nov 01, 2010 1:33 pm

มีจริงหรือไม่ ต้องบอกว่าไม่เชื่ออย่าลบหลู่

เคยไม๊ที่เห็นคนรู้จักอยู่ไกล ๆ แต่ไม่กล้าตะโกนเรียก เพียงแต่มอง ๆ ๆ จนคน ๆ นั้นมองตอบและเห็นเรา

เคยไม๊ที่คิดว่าจะโทรไปหาคน ๆ หนึ่ง แต่เป็นว่าเขาโทรมาหาก่อน(อันนี้คงต้องบอกว่าคงกะละคิดเหมือนกัน)

ไม่รู้เป็นเพราะพลังจิตหรือป่าวนะ Razz
Darkness137

Darkness137

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล   พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล EmptyMon Nov 01, 2010 11:45 pm

พลังจิตมีจริงเปล่าไม่รู้ครับพี่เปี๊ยก ... !!!
แต่คนโรคจิตแถวๆนี้มีเยอะเลย 555+

Razz Razz Razz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล   พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล EmptyTue Nov 02, 2010 5:27 pm

สรุป 3 คลิปบน นี้ หลอก หมด เลย งั้น เอาของผมไปดูเด้อ
nfcner
VIP_members
VIP_members
nfcner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล   พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล EmptyTue Nov 02, 2010 8:50 pm

คลิปที่น้องโต้งเอาให้ดู ผมดูหลายครั้งแล้วครับ Very Happy เป็นเรื่องโกหกครับ ผมไม่ได้บอกว่ามีจริงหรือไม่นะ แต่ผมก็ไม่ได้ลบหลู่สิ่งที่มองไม่เห็น คือผมไม่รู้จะอธิบายยังไง เอาเป็นว่าผมอยากให้ศึกษาข้อต่อของไก่ก่อน ในคลิปเขาไม่ได้ตัดเส้นเอ็นนะ เขากีดหนังด้านข้างให้ขาดแล้วดึงข้อต่อของไก่ออกจากกัน ส่วนตอนที่แทงหัวเขาไม่ได้แทงทะลุกระโหลกนะ เขาแทงเข้าหนังทะลุคอ ทำให้เหมือนแทงกระโหลก และเขาจะใช้มือปิดหัวไว้ ให้ดูลักษณะมีด จะเฉียงๆหน่อย ให้สังเกตุดีๆๆนะครับ ตอนนี้ไก่ไม่ตายนะครับ ไก่แค่นิ่งเพราะความเจ็บปวด และเขาก็รีบสบัด ขึ้น-ลง ให้สังเกตุตอนนี้ไก่ยังกระพืดปีกอยู่นะ ตอนที่สบัดขึ้น-ลง นั้นคือตอนที่ทำให้ ข้อต่อเข้ากลับที่เดิมครับ ไก่ถึงยืนได้ Very Happy อันนี้ผมคิดเองนะ ผิดหรือถูก อย่าว่ากันนะครับ Very Happy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล   พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล EmptyTue Nov 02, 2010 10:54 pm

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล   พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล EmptyWed Nov 03, 2010 9:31 pm

ส่งสารไก่อะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล   พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล EmptyWed Nov 03, 2010 10:44 pm

nfcner พิมพ์ว่า:
คลิปที่น้องโต้งเอาให้ดู ผมดูหลายครั้งแล้วครับ Very Happy เป็นเรื่องโกหกครับ ผมไม่ได้บอกว่ามีจริงหรือไม่นะ แต่ผมก็ไม่ได้ลบหลู่สิ่งที่มองไม่เห็น คือผมไม่รู้จะอธิบายยังไง เอาเป็นว่าผมอยากให้ศึกษาข้อต่อของไก่ก่อน ในคลิปเขาไม่ได้ตัดเส้นเอ็นนะ เขากีดหนังด้านข้างให้ขาดแล้วดึงข้อต่อของไก่ออกจากกัน ส่วนตอนที่แทงหัวเขาไม่ได้แทงทะลุกระโหลกนะ เขาแทงเข้าหนังทะลุคอ ทำให้เหมือนแทงกระโหลก และเขาจะใช้มือปิดหัวไว้ ให้ดูลักษณะมีด จะเฉียงๆหน่อย ให้สังเกตุดีๆๆนะครับ ตอนนี้ไก่ไม่ตายนะครับ ไก่แค่นิ่งเพราะความเจ็บปวด และเขาก็รีบสบัด ขึ้น-ลง ให้สังเกตุตอนนี้ไก่ยังกระพืดปีกอยู่นะ ตอนที่สบัดขึ้น-ลง นั้นคือตอนที่ทำให้ ข้อต่อเข้ากลับที่เดิมครับ ไก่ถึงยืนได้ Very Happy อันนี้ผมคิดเองนะ ผิดหรือถูก อย่าว่ากันนะครับ Very Happy
แล้วไก่ จะเดิน ได้ ปก ติ ป่าว ครับ อิอิ
ปอนด์

ปอนด์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล   พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล EmptyWed Nov 03, 2010 11:13 pm

เห็นสภาพไก่ตอนตัดขาแล้ว รู้สึกคันที่ขายิกๆ ซี๊ดเลย affraid
nfcner
VIP_members
VIP_members
nfcner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล   พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล EmptyThu Nov 04, 2010 8:25 am

tonkfalconry พิมพ์ว่า:
nfcner พิมพ์ว่า:
แล้วไก่ จะเดิน ได้ ปก ติ ป่าว ครับ อิอิ

เดินได้ปกติครับ ถ้าแผลไม่ติดเชื้อ ความคิดผมนะ Very Happy ต้องบอกก่อนว่าผมไม่ได้เป็นหมอ หรือ สัตวแพทย์ นะครับ แฮะๆๆ Very Happy
kidatt
VIP_members
VIP_members
kidatt

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล   พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล EmptyThu Nov 04, 2010 2:19 pm

ดูแล้วจะอ้วก

พลังจิตมีจริงเหรอ หรือเป็นมายากล
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1