Siam Falconry Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Siam Falconry Club

ชมรมผู้ฝึกเหยี่ยวเป็นกีฬาแห่งประเทศไทย

บ้านบ้าน  Events  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ

รายงานการพบนกครับ

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
attharpon
VIP_members
VIP_members
attharpon

รายงานการพบนกครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: รายงานการพบนกครับ   รายงานการพบนกครับ EmptySat Oct 23, 2010 8:39 pm

เวลา 07:00 - 10:30 พระราม 2 ( มหาชัย )
พบนกอพยบทั้งหมดมุ่งหน้าไปทางทิศใต้
เหยี่ยวดำประมาณด้วยสายตานะครับนับไม่ได้เพราะว่ามันบินวน 2 กลุ่มใหญ่ กลุ่มละประมาณ 100 ตัวบินระดับปานกลางไม่สูงมาก
เหยี่ยวกิ่งก่าดำ ประมาณ 30 ตัว บินค่อนข้างต่ำ
ไม่ทราบชนิดแต่คาดว่าน่าจะเป็นเหยี่ยวรุ้งประมาณ 50 ตัว
คาดว่าน่าจะเป็นอินทรีเพราะว่าบินสูงมากแต่ยังเห็นตัวใหญ่อยู่เลยประมาณ 10 กว่าตัว
ขึ้นไปข้างบน Go down
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รายงานการพบนกครับ   รายงานการพบนกครับ EmptySun Oct 24, 2010 8:04 pm

อยากเห็นๆ
tonkfalconry

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รายงานการพบนกครับ   รายงานการพบนกครับ EmptyThu Oct 28, 2010 5:16 pm

น่าจะถ่ายรู มาให้ดูกันบ้าง อยากเห็น ๆ ครับ

ไม่มาภาคตะวันออกบ้างเลย
attharpon
VIP_members
VIP_members
attharpon

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รายงานการพบนกครับ   รายงานการพบนกครับ EmptyThu Oct 28, 2010 8:51 pm

ต้องขอโทษทีครับกล้องผมไม่มีในเวลานั้นครับเพราะตอนนั้นเอานกไปฝึกครับเลยไม่ได้เอากล้องติดไปแล้วอีกอย่างผมไม่มีกล้องที่สามารถซูมได้ขนาดนั้นครับมีแต่กล้องในมือถือครับ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
nfcner
VIP_members
VIP_members
nfcner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รายงานการพบนกครับ   รายงานการพบนกครับ EmptyThu Oct 28, 2010 11:10 pm

น่าสนใจครับ มีข้อมูลอะไรก็มาเล่าสู่กันฟังนะครับ เราจะได้รู้ข้อมูลการอพยบของนก เพื่อศึกษาเพิ่มเติม ครับ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รายงานการพบนกครับ   รายงานการพบนกครับ EmptyFri Oct 29, 2010 6:55 am

ทำ sweet mullet ได้ ป่าวครับ Smile Smile
ningnong
New members.
New members.
ningnong

ตั้งหัวข้อเรื่อง: รายงานการพบนกครับ   รายงานการพบนกครับ EmptyThu Dec 02, 2010 10:05 pm

ได้เห็นรูปก็ยังดี

รายงานการพบนกครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1