Siam Falconry Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Siam Falconry Club

ชมรมผู้ฝึกเหยี่ยวเป็นกีฬาแห่งประเทศไทย

บ้านบ้าน  Events  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ

ขอความช่วยเหลือครับ

Go down 
nui_rc
attharpon
ytw05
tonkfalconry
8 posters
ผู้ตั้งข้อความ

ขอความช่วยเหลือครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอความช่วยเหลือครับ   ขอความช่วยเหลือครับ EmptyThu Oct 21, 2010 7:22 am

คืออยากให้พวกเราชาว SFC ร่วมกันบริจาคข้าวสารอาหารแห้งให้กับพี่น้องเราชาวไทย
ที่ถูก อุทกภัย ในภาคต่าง ๆ ครับ เพราะตอนนี้ประเทศไทยกำลังจะจมบาดารแล้ว !!! ตอนนี้ท่วมหมดแล้ว
ตั้งแต่ ระยอง จันทร ตราด ปราะจีนบุรี กบินทร์บุรี สระแก้ว โคราช อุบล สิงห์บุรี สุโขทัย ตาก ลพบุรี ชัยภูมิ อันนี้พื้นที่ที่ต้องเฝ้าระวัง ! ขอนแก่น นครสวรรค์ พระนครศรีอยุธยา กำแพงเพชร พิษณุโลก เท่าที่มูลนิธิแจ้งมา มีแค่นี้
ครับเท่าที่จำได้ คืออยากให้พวกพี่ ๆ ที่ไม่เดือดร้อน อะไร ไป บริจาคสิ่งของได้ใน จุดที่รับบริจาคไกล้ บ้านท่านอ่าครับ..อยากให้ช่วยเหลือพี่น้องเราชาวไทยด้วยกันครับ

[Only admins are allowed to see this link]

แก้ไขล่าสุดโดย tonkfalconry เมื่อ Thu Oct 21, 2010 3:30 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
ytw05
Admin members
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือครับ   ขอความช่วยเหลือครับ EmptyThu Oct 21, 2010 8:46 am

ช่วยๆกันครับ มีช่องทางไหนที่ช่วยกันบริจาคได้ก็ช่วยกันเลยครับ คนไทยด้วยกัน ต่างประเทศยังไปช่วยเขาได้เป็นสิบๆล้าน
เดี๋ยวผมว่าจะไปรอรับบริจาคด้วยดีมั้ยเนี่ย biggrin biggrin biggrin
attharpon
VIP_members
VIP_members
attharpon

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือครับ   ขอความช่วยเหลือครับ EmptyThu Oct 21, 2010 9:00 am

พี่ครับ
อย่างลืมเพิ่ม สิงห์บุรี เข้าไปด้วยนะครับ
บ้านผมน้ำท่วมแล้วครับบบบบ Crying or Very sad Crying or Very sad
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือครับ   ขอความช่วยเหลือครับ EmptyThu Oct 21, 2010 9:05 am

ผมอยู่ 2 ที่ครับ ลพบุรีกับสระบุรี แต่ไม่โดนครับ
nui_rc
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือครับ   ขอความช่วยเหลือครับ EmptyThu Oct 21, 2010 9:29 am

จริงๆก็คิดไว้กว่านั้นอีกครับ แต่ทางSFC ยังไม่มี สนง. รับหรือจุดรับของบริจากเลยครับ ถ้าโอกาสหน้า จะต้องทำ คงไม่ใช่เรื่องของคน จะเป้นเรื่องความเดือดร้อนของสัตว์เลี้ยงด้วยครับ เช่นร่วมไปทำบุญบริจากอาหารสัตว์ หมาแมว และกิจกรรมปลูกป่า และคืนสัตว์ป่าสู่ป่าด้วยครับ
w_peak

w_peak

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือครับ   ขอความช่วยเหลือครับ EmptyThu Oct 21, 2010 9:33 am

มีอีกหนึ่งช่องทางง่าย ๆ และสะดวกมาก ๆ คะ แค่ส่ง sms พิมพ์คำว่า "น้ำใจไทย" หรือ "namjaithai"
ส่งไปที่หมายเลข 4567899 ส่งได้ทุกเครือข่าย ส่งข้อความหนึ่งครั้งเท่ากับบริจาค 10 บาทคะ
(ไม่มีหักค่าใช้จ่ายใด ๆ) ส่งได้ไม่จำกัดจำนวน ง่าย สะดวก เพราะมีโทรศัพท์กันอยู่แล้วทุกคน ช่วย ๆ กันคะ

Razz Razz Razz
Darkness137

Darkness137

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือครับ   ขอความช่วยเหลือครับ EmptyThu Oct 21, 2010 11:42 am

nui_rc พิมพ์ว่า:
ร่วมไปทำบุญบริจากอาหารสัตว์

อันนี้ผมอยากทำมากครับ เห็นแล้วก็น่าสงสารไม่แพ้คน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือครับ   ขอความช่วยเหลือครับ EmptyThu Oct 21, 2010 3:29 pm

เห็น พวก เราชาว sfc-thailand มีน้ำใจกัน อย่างนี้ ผมก็ดีใจครับbounce bounce bounce bounce

อิอิ Very Happy Very Happy

ส่วนใหญ่ที่ต้องการคือ พวก ข้าวสาร อาหารแห้ง อาหารกระป๋อง ผ้าอนามัย พวกที่ทำให้ ยัง ชีพ อ่าครับ

เพราะ พวกเสื้อผ้านี่่ไม่ได้ต้องการ เนื่องจากสิ่งที่รับบริจาคจะนำไป ให้ ชาวบ้านที่ถูก ตัด ขาดจากโลกภายนอก อะไรพวก นี้อ่ะครับ ให้เงิน ไป ก็ ซื้อไม่ได้ เสื้อผ้า ก็ เยอะ แยะ ที่ขาด จริง ๆ คงเป็น แค่ นี้ครับ

เรื่อง สัตว์เลี้ยง ถ้ามีมูลนิธิติดต่อช่วยเหลือเรื่องอาหาร คงจะดีครับ แต่ ยังไง คงต้องมีครับ

lekkielucky

lekkielucky

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือครับ   ขอความช่วยเหลือครับ EmptySun Oct 24, 2010 1:39 am

ร่วมไปทำบุญบริจากอาหารสัตว์ หมาแมว และกิจกรรมปลูกป่า และคืนสัตว์ป่าสู่ป่าด้วยครับ

ชอบกิจกรรมเหล่านี้ของพี่หนุ่ยครับ
flybom

flybom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือครับ   ขอความช่วยเหลือครับ EmptySat Oct 30, 2010 6:00 pm

ได้ข่าวว่า อ.เศก กับ อ.เล็ก ก็มีกิจกาม ส่งค่าข้าวค่าที่พัก ให้ น้องๆ หน้าตาดี ที่ไม่มีทุน
การศึกษา อยู่แล้วนิครับ ยังไง ก็ ขออนุญาติประชาสัมพันธ์ ให้ เพื่อน
สมาชิก SFC ทราบ ไว้ นะที่นี้
เพื่อ ว่าใคร จะอนุโมธณา บุญ ก็ จะได้ บุญไปทั่วๆ กัน ครับ
55555555555555555555555555555555555555555555555+

ขอความช่วยเหลือครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1