Siam Falconry Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Siam Falconry Club

ชมรมผู้ฝึกเหยี่ยวเป็นกีฬาแห่งประเทศไทย

บ้านบ้าน  Events  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
Similar topics
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ

ประกาศหาคนหาย ครับ!!!

Go down 
w_peak
Darkness137
flybom
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ
flybom

flybom

ประกาศหาคนหาย ครับ!!! Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ประกาศหาคนหาย ครับ!!!   ประกาศหาคนหาย ครับ!!! EmptySun Oct 17, 2010 12:22 am

เนื่องจากว่าช่วงนี้ผม งานท่วมตัว เลย ครับ ทั้ง งานราช งานหลวง
ทำให้ไม่มีเวลา ตามหา บุคคลท่านนึง ซึ่งเป็นบุคคลที่ผม เคารพมากๆ
โทรไปหา ก็ไม่รับ 3-4 วันมาแล้ว ได้ข่าวล่า สุด เห็น มีคนบอกว่า เจอแถวๆ
โปไซดอน ....ก็ ไม่รู้ว่า เป็นตายร้ายดี อย่างไร
ท่านผู้นั่น คือ พี่เล็ก ถ้าใครพบเจอ บอกว่าให้ ติดต่อกลับ มาหา น้องบอม ด่วน นะครับ
ไม่รู้ว่า ป่วย อยู่รึเปล่า??

อีกนัย นึงก็เห็นว่า อายุเยอะแล้ว กลัว จะไป จมน้ำอยู่โปไซดอน
กลับบ้านไม่ถูก ต้องให้น้องๆผายปอดช่วยชีวิตรึเปล่าไม่รู้ Shocked

อิอิ
ขึ้นไปข้างบน Go down
Darkness137

Darkness137

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศหาคนหาย ครับ!!!   ประกาศหาคนหาย ครับ!!! EmptySun Oct 17, 2010 12:29 am

รายงานข่าวจากโปไซดอน ... ไม่พบตัวพี่เล็กครับ !!!

ผมก็พยายามติดต่อแต่ปิดเครื่องเหมือนกัน ช่วงนี้ฝนตกทุกวัน
ไม่รู้ขี่รถตากฝนจนป่วยหรือเปล่า หรือโดนวาชิจับมือเอาไว้
ไม่มีใครไปช่วยแกะก็ไม่รู้ โทรหาพี่วรรณก็ไม่รับสายสงสัยนอน
หลับไปแล้ว

พรุ่งนี้จะลองโทรสอบถามทางพี่วรรณอีกทีแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

Neutral Neutral Neutral
Darkness137

Darkness137

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศหาคนหาย ครับ!!!   ประกาศหาคนหาย ครับ!!! EmptySun Oct 17, 2010 12:31 am

ยูโทเปีย กับ โคลอนเซ่ ... ก็ไม่พบตัวครับ !!!

เดี๋ยวจะลองไปสำรวจแถวๆแผนโบราณดูซะหน่อย
แต่ก็ไม่ค่อยถนัดซะด้วยสิ ... คุณบอมว่างไปด้วยกันมั้ย

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
flybom

flybom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศหาคนหาย ครับ!!!   ประกาศหาคนหาย ครับ!!! EmptySun Oct 17, 2010 12:19 pm

มีสายข่าวแจ้งมา จาก สถานบริการ เลียบทางด่วนรามอินทรา-เอกมัย
ว่าไม่พบ ครับ ไปหา ที่เรือนพระยา นวดแผนโบราณก็ ไม่เจอ

เอ๋!!! หรือว่า พี่เล็กเค้าไป โรงแรม สยาม ที่ปิดไปแล้ว??
หรือว่า??ไป วงเวียนเล็กหว่า??

วานคุณเศก ลอง ออกตามหา แถวๆ สวนลุม ดูที่สิครับ
อาจจะเดิน ทะมึนๆ อยู่ ริมๆ รั่ว ก็ได้ นะ?? แฮ่ๆ
w_peak

w_peak

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศหาคนหาย ครับ!!!   ประกาศหาคนหาย ครับ!!! EmptySun Oct 17, 2010 7:55 pm

ติดตามข่าวอยู่คะ ได้เรื่องอย่างไรส่งข่าวด้วยนะ

Rolling Eyes
Darkness137

Darkness137

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศหาคนหาย ครับ!!!   ประกาศหาคนหาย ครับ!!! EmptySun Oct 17, 2010 11:32 pm

โทรหาพี่เล็กหลายครั้งแล้วไม่รับสาย ... แต่วันนี้ติดต่อพี่วรรณได้แล้วครับ
สรุปว่าพี่เล็กปลอดภัยดี แต่งานเยอะและยุ่งมาก (คิดว่าอาจจะเครียดด้วยมั้ง)
เลยไม่ได้ติดต่อกับพี่น้่องสมาชิกเลย

Very Happy Very Happy Very Happy

หวังว่าอาทิตย์หน้าพี่เล็กคงจะกลับมาเหมือนเดิม หรือเมื่องานเบาลงครับ
w_peak

w_peak

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศหาคนหาย ครับ!!!   ประกาศหาคนหาย ครับ!!! EmptyMon Oct 18, 2010 8:20 am

รับทราบคะ
biggrin biggrin biggrin
nfcner
VIP_members
VIP_members
nfcner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศหาคนหาย ครับ!!!   ประกาศหาคนหาย ครับ!!! EmptyMon Oct 18, 2010 8:28 am

เป็นกำลังใจให้ครับ พี่เล็ก และทุกๆท่านที่ทำงาน หรือทำธุรกิจอะไรต่างครับ สู้ๆ Very Happy cheers
nui_rc
Admin members
Admin members
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศหาคนหาย ครับ!!!   ประกาศหาคนหาย ครับ!!! EmptyTue Oct 19, 2010 9:50 am

หาพี่เล็กเจอยังครับ เป็นห่วงนะ ไปติดอ่างติดเด็กไม่เป็นไรหรอกแต่ขอให้ส่งข่าวบ้าง Surprised
Darkness137

Darkness137

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศหาคนหาย ครับ!!!   ประกาศหาคนหาย ครับ!!! EmptyTue Oct 19, 2010 10:36 am

วันนี้ได้คุยสายกับพี่เล็กแล้วครับ ... งานยุ่งมาก !!!
แต่น่าจะเครียร์ได้ภายในอาทิตย์นี้ครับ และเดี๋ยวจะ
กลับมารวมกิจกรรมสร้างความเฮฮาดังเดิม

พี่เล็กมีสมาธิกับการทำงานและงดรับสื่อทุกประเภท
(เพราะเดี๋ยวจะใจอ่อนต้องวางมือจากงาน อิอิอิ)

Very Happy Very Happy Very Happy

เกรงว่าพี่เล็กกลับมา ผมก็ต้องกลับไปยุ่งกับงานเหมือนกัน
แล้วเราจะได้เอานกไปบินด้วยกันอีกเมื่อไหร่เนี้ยยยยย

Darkness137

Darkness137

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศหาคนหาย ครับ!!!   ประกาศหาคนหาย ครับ!!! EmptyTue Oct 19, 2010 10:41 am

เมื่อวานไปสำรวจแถวๆสวนลุม ... ปรากฏว่าไม่เจอพี่เล็ก
แต่ไม่เจอเงาคนคับคล้ายคับคาเหมือนคุณบอมมากเลย

แอบหนีไปฝึกเหยี่ยวแถวนั้นเหรอครับ คุณบอมนี่เก่งจริงๆ
ฝึกเหยี่ยวที่สวนลุมตี 1 ตี 2 ... เหยี่ยวแดงไม่ใช่นกเค้าแมว
นะคร้าบบบบบบ !!!

tonkfalconry

tonkfalconry

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศหาคนหาย ครับ!!!   ประกาศหาคนหาย ครับ!!! EmptyTue Oct 19, 2010 8:14 pm

Darkness137 พิมพ์ว่า:
เมื่อวานไปสำรวจแถวๆสวนลุม ... ปรากฏว่าไม่เจอพี่เล็ก
แต่ไม่เจอเงาคนคับคล้ายคับคาเหมือนคุณบอมมากเลย

แอบหนีไปฝึกเหยี่ยวแถวนั้นเหรอครับ คุณบอมนี่เก่งจริงๆ
ฝึกเหยี่ยวที่สวนลุมตี 1 ตี 2 ... เหยี่ยวแดงไม่ใช่นกเค้าแมว
นะคร้าบบบบบบ !!!

เรื่องจริง เหรอครับ เนี่ย Razz Razz
lekkielucky

lekkielucky

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศหาคนหาย ครับ!!!   ประกาศหาคนหาย ครับ!!! EmptySun Oct 24, 2010 1:31 am

กลับมาแล้วนะครับ Very Happy ยังไงก็ขอขอบคุณทุกความห่วงใยนะครับ ช่วงที่ผ่านมางานยุ่งบวกปํญหาเยอะต้องรีบแก้ไขจึงต้องงดรับสื่อครับแต่ตอนนี้โอเคแล้วครับ clown clown clown
ถึง น้อง เศก กะ น้อง บอม คราวหน้าถ้าจะตามหาพี่ไม่ต้องไปตามที่ ที่เป็นอโคจร นะครับเพราะพี่ไม่ไปหรอก หรือแอบอ้างว่าไปตามหาพี่แต่ที่แท้ไปเที่ยวซะเองเนี้ย Very Happy Very Happy Very Happy
Darkness137

Darkness137

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศหาคนหาย ครับ!!!   ประกาศหาคนหาย ครับ!!! EmptySun Oct 24, 2010 9:08 am

อารายยยกานนนพี่เล็ก ... ผมน่ะตั้งใจไปตามหาพี่เล็กโดยเฉพาะเลยนะ

เดินทางไปสอบถามจากน้องๆแถวนั้น ว่าเห็นพี่ผู้ชายตาเยิ้มๆปากหวานๆ
ชอบตุ้ยท้องทุบขาลากขึ้นรถ ผ่านมาแถวนี้บ้างรึเปล่า ... น้องๆเค้ากลัว
กันใหญ่เลย พอเห็นสายตาอ้อนวอนของน้องๆตัวขาวๆขายาวๆ ก็เลย
อดสงสารไม่ได้ ต้องพามานั่งปลอบใจกันยกใหญ่ เสียตังค์ไป 2 พันกว่า
บางคนก็ 3 พันกว่า (พาไปเลี้ยงข้าวน่ะครับ ถูกแพงเพราะคนล่ะร้านกัน)

Razz Razz Razz

หลังเสร็จกิจ(หมายถึงนั่งคุยกันนะ อย่าคิดมาก) น้องเค้าบอกว่าไม่เห็นพี่
ผู้ชายลักษณะที่ว่าผ่านมาหลายปีแล้วไม่รู้หายไปไหน จะมีก็แต่ผู้ชายกล้าม
โตขับกระบะสีน้ำเงินเข้ม มีน้องผู้หญิงอายุ 10 กว่าๆติดรถมาด้วย ทำท่า
ทีเป็นชายรักครอบครัว แต่เที่ยวไล่หลอกล่อผู้หญิงไปปลุกปล้ำ ...

(พี่เล็กนึกออกมั้ยครับว่าใคร ผมล่ะนึกเป็นคนอื่นไปไม่ได้เลย นอกจากคุณบอม)

Darkness137

Darkness137

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประกาศหาคนหาย ครับ!!!   ประกาศหาคนหาย ครับ!!! EmptySun Oct 24, 2010 9:20 am

lekkielucky พิมพ์ว่า:
น้อง เศก กะ น้อง บอม คราวหน้าถ้าจะตามหาพี่ไม่ต้องไปตามที่ ที่เป็นอโคจรนะครับ

พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงกล่าวเปรียบผู้เที่ยวไปในอโคจรว่า
"เหมือนโคที่เที่ยวไปในถิ่นเสือและราชสีห์ หรือเหมือนเต่าปลา
อันเที่ยวไปในเขตที่กักของชาวประมง
"
อันส่งผลให้ผู้เข้าไป
เกิดอันตรายหรือเสื่อมเสียชื่อเสียงได้

พอดีผมเห็นว่าสถานการณ์มันกลับกัน เพราะบรรดาน้องๆเหล่านั้น
น่าจะเป็นโค, เต่า หรือ ปลา แล้วพี่เล็กเป็นราชสีห์มากกว่าน่ะคร้าบ

Surprised Surprised Surprised

อ้าวววววว ... แต่เพิ่งรู้นะเนี้ยว่าแถวนั้นเรียกสถานอโคจร !!!
ผมก็เรียกสถานบันเทิงมาโดยตลอดเลย อิอิอิ

ประกาศหาคนหาย ครับ!!!
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» ไวอาลัย กับ กระจก รถพี่เปี๊ยก ด้วย ครับ!!! มันช่างเลว จริงๆ!!!
» ส่งการบ้าน อ.เสก ครับ
» สวัสดีปีใหม่ 2554 ครับ