Siam Falconry Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Siam Falconry Club

ชมรมผู้ฝึกเหยี่ยวเป็นกีฬาแห่งประเทศไทย

บ้านบ้าน  Events  PublicationsPublications  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ

เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ

Go down 
ytw05
desperado
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
desperado

desperado

เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ   เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ EmptyThu Sep 16, 2010 10:44 am

ห้องพักของผมอยู่ชั้น8ครับ หอพักผมมีนกพิราบกะนกเอี้ยงเยอะมาก เมื่อเช้าฝนตกหนักเลยได้ภาพนี้มาเพราะพิราบดวงซวยตัวนี้เปียกฝนบินเข้ามาหลบฝนที่ระเบียงซึ่งผมผูกนกไว้
[Only admins are allowed to see this image]

นี่ภาพคราวก่อน
[Only admins are allowed to see this image]

ที่จริงจับนกได้ทั้งหมด4ตัวละครับ อีกตัวถ่ายรูปไม่ทัน ส่วนอีกตัวหารูปไม่เจอ
ส่วนรูปนี้เป็นตอนที่นกกำลังหัดบินครับ เริ่มเอาเหยื่อเป็นให้จัดการละ

ขึ้นไปข้างบน Go down
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ   เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ EmptyThu Sep 16, 2010 10:47 am

สุดยอดเลยครับเดียวว่างๆ เอามาไล่เหยื่อด้วยกันะครับ Laughing Laughing
desperado

desperado

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ   เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ EmptyThu Sep 16, 2010 11:03 am

คงต้องรอซักพักล่ะครับพี่ ช่วงนี้ฝนตกทุกวันไม่ค่อยได้เอานกไปฝึกและก็ไม่ค่อยได้ถือด้วยครับ คาดว่าต้องเริ่มฝึกเรียกใหม่ ทุกวันนี้ใช้lureเรียกครับ ใช้ถุงมือไม่ค่อยยอมมา ถ้ามาก็ตบถุงมือแทบแตก eek
ytw05
Admin members
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ   เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ EmptyThu Sep 16, 2010 11:18 am

อดดูเลยเรา เดี๋ยวต้องกลับไปดูที่ห้องละครับ ที่ทำงานดูไม่ได้ เขาบล็อคเว็บฝากรูปเว็บนี้ไว้... redface redface redface
flybom

flybom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ   เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ EmptyThu Sep 16, 2010 11:25 am

เหยี่ยว อะไรหรอครับ?? แข้งขน งี๊ ภูเขาหรอครับ??
ytw05
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ   เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ EmptyThu Sep 16, 2010 11:28 am

น่าจะภูเขานะ คุณสัญมีเหยี่ยวภูเขาไม่ใช่เหรอครับ แต่ตอนนี้ผมมองไม่เห็นอ่ะนะ... biggrin biggrin
desperado

desperado

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ   เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ EmptyThu Sep 16, 2010 11:32 am

What a Face ใช่ครับ เป็นเหยี่ยวภูเขาตัวน้อยๆครับ น้ำหนักเต็มที่ก่อนเอาไปเล่น hi-jump แค่1300กรัม ตอนนี้น่าจะขึ้นละครับเพราะลองจับๆตัวดูกล้ามเนื้อมันเพิ่มขึ้น ดูล่ำขึ้นมาก น่าจะได้ซัก13xxละครับ Very Happy
flybom

flybom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ   เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ EmptyThu Sep 16, 2010 11:53 am

เสียงร้องมันดังมากไหม ครับ???
ชอบ ภูเขา เหมือนกันครับ
แต่กลัว เสียงมันจะดัง ???
desperado

desperado

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ   เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ EmptyThu Sep 16, 2010 12:00 pm

อย่าเรียกว่าร้องเลยครับ เรียกว่าแหกปากดีกว่าเพราะอยู่ชั้นแปด ได้ยินถึงชั้นGครับ Twisted Evil
ผมพยายามฝึกให้มันร้องน้อยที่สุดครับ ปกติมันจะร้องตอนเช้าเวลา ตี5ครึ่งหรือ6โมง แล้วก็ตอนเย็นๆครับนอกนั้นจะไม่ร้องครับ ถ้าช่วงที่ทำน้ำหนักจะแหกปากทุกครั้งที่เห็นผมเดินผ่านครับ tongue
nfcner
VIP_members
VIP_members
nfcner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ   เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ EmptyThu Sep 16, 2010 12:16 pm

เยี่ยมๆๆครับ Very Happy เป็นอีกตัวที่ผมจะฝึกตัวต่อไป ถ้าผมมีนะ คิคิคิ Razz
w_peak

w_peak

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ   เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ EmptyThu Sep 16, 2010 1:01 pm

ถึงจะไม่ได้เห็นด้วยตาแบบจะ ๆ แต่มาอยู่ที่นี้ประสบการณ์เรียนรู้ทั้งภาพ ทั้งเนื้อหาเพียบจริง ๆ Razz
ผู้มาเยือน
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ   เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ EmptyThu Sep 16, 2010 9:08 pm

Arrow ตามมาดู พี่น้องร่วมเผ่าพันธ์ ครับ (ของผมเป็นสายเป็นโชว์ไปแล้วครับ ใหญ่เกินจะล่า อิอิ ล่อไป 2000g แล้วครับ)
desperado

desperado

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ   เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ EmptyThu Sep 16, 2010 10:02 pm

เหอๆๆ ตัวขนาดนี้ต้องซัดนกปากห่างไม่ก็กระยางโทนล่ะครับท่าน Very Happy เดี๋ยวรอดูผลจากจากทำออกกำลังนกรอบหน้า ถ้านกผมขึ้นถึง1500แล้วอืด คงได้งานเข้าเป็นแน่แท้ครับ (แต่คงไม่น่าจะถึง อิอิ afro )
dr_i3anky

dr_i3anky

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ   เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ EmptyFri Sep 17, 2010 9:39 am

พี่โต๋ คับ เหยี่ยว หรือ นกแพนกิว คับพี่ อ้วนได้ ใจ เลย อิอิ (แซวเล่นน๊าา คับ อิอิ)

เอาช็อตรั่วๆมาให้ดูครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1